เครื่อง B20Z ของ CRV (รุ่นที่2) เอามาประกบกับฝา B16 หรือ B18 ได้หรือเปล่า

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นพพร ถนอมพงษ์, 6 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    สงสัยมานานแล้วว่ามันทำได้หรือเปล่า ถ้าทำได้มันยุ่งยากกว่าการใช้ B20B มาประกบมากไหม แล้ว Output ออกมาเป็นอย่างไร รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ Thanks

1. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    แรงบิดเท่ากัน

แต่ "Z" ได้กำลังอัดสูงกว่า น่าจะมาจากลูกสูบหัวนูนกว่า

แรงม้าเดิมๆก็มากกว่า "B" นิดหน่อยคับ

ตอนประกบน่าจะลำบากกว่าเพราะต้องหลบวาล์วมากกว่า

Credit by google :D

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ได้ครับ น่าจะปีใหม่กว่า B20B ซะอีก

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เข้ามาศึกษาครับ

ขยันหาความรู้ดีเหลือเกินนะ พ่อคุ้น แล้วอย่าลืมเอาความรู้มาแบ่งกันมั่งหล่ะ :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้