++รบกวนคุณ OaT_DBS หน่อยครับ++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย T@O, 7 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    คือว่าวันที่ 6 /12/51 มีคนโทรมาปรึกษา( พี่เข้าขับ 3 ประตู)
    เรื่องสีรถของคุณ โอ๊ดนะครับพี่เข้าอยากทำสีแบบเดียวกัน
    คือจะขอรบกวนถามเบอร์ สีหน่อยครับ
    หรือขอเบอร์โทรศัพท์ หน่อยจะได้ให้เข้าโทรไปปรึกษาโดยตรง
    หรือพี่ท่านใดพอจะรู้ เบอร์สีหรือเบอร์โทร PM หน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ
    ยืมรูปพี่เต้ และเจ้าของรถด้วย

So_EK ถูกใจสิ่งนี้
  2. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    รายละเอียดของสีนะครับเอาพื้นฐานของสีจาก Lamborghini Murcielargo LP640 มาเป็นต้นแบบ
    แต่ปรับใหม่ให้มีความสว่างมากขึ้นนิดหน่อย ส่วนเรื่องสูตรผสมลองหาในเว็บของ standox หรือ dupont
    ก็ได้ครับเค้ามีรายละเอียดเยอะพอสมควร

ชื่อสี Grigio Telesto เบอร์ 0098

อันนี้เบอร์โอ๊ตครับ 0846470505

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 ธันวาคม 2008
    T@O ถูกใจสิ่งนี้

3. นึกว่าพ่นรองพื้น Primer แล้วพ่น Clear Coat ทับหน้าเลยซะอีก
    ส่วนมุก ๆ มากจากการล้างกาพ่นสีไม่เกลี้ยงใช่ป่าวโอ๊ต...อิอิ

4. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    รวดเร็วทันใจ ขอบคุณครับ

5. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    พ่นได้ทีเดียว ช่างจำเบอร์สีไม่ได้ อิอิ:D

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สีนี้สวยดีครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ธันวาคม 2008
  7. งานนี้ไม่มีการซ่อมสีเลยมั่งท่านพี่

8. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    สวยมากๆครับสีคันนี้ ชอบจริงๆ

9. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ใช้สีนี้แล้วจะแรงเหมือน Lamborghini มั้ยคับเนี่ย :D

10. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สีนี้แจ่มจริงๆคับ โอ๊ต

11. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    สีสวยครับ

12. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    มีคันเดียวในปราเทศครับสีนี้ เด็ดจิงๆ

13. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    พบตัวจิงได้ตามสถานบันเทิงเริงรมย์ยามค่ำคืน ได้ทุกคืน :D

14. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ถึงว่าไม่กล้าเบรคให้เขมรชนตูด 555

15. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    สีสวยดี แปลกไม่เหมือนใครครับ

16. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    คล้ายๆ FIAT 500 ครับ สวยดี

17. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ยิ่งดึกยิ่งแรงนะคันนี้ ไม่รู้ป่านนี้ กลับมาจากน่าน้ำสากลยัง

18. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    จริงๆก็จะบอกอยู่ครับว่าอย่าเพิ่งทำเลยเพราะที่เห็นคือสียังไม่เสร็จตังหมดก่อนเลยได้แค่รองพื้น 555

คงจะพอๆกันแหละครับแค่ท็อปสปีดของเค้ามากกว่าเราเกือบเท่านึงเท่านั้นเอง :D

จ๊ะ..พ่อคนไม่เที่ยว

เขมรรึป่าวไม่รู้ครับรู้แต่ว่าไม่มีชื่ออยู่ในบ้านนี้

FIAT 500 เกล็ดจะเยอะและเข้มกว่านิดนึงครับ แต่ตัวจริงก็จะดูต่างกันพอสมควรเพราะสีนี้แค่แสงท้องฟ้าเปลี่ยน สีรถมันก็เปลี่ยนตามเป็นรถของเล่นจุ่มน้ำเลยครับ

สุดท้ายก็ขอขอบคุณทุกท่านที่ชอบนะครับ ตอนทำไม่ได้คิดอะไรมากแค่อยากให้มีสิ่งที่แตกต่างเกิดขึ้นบ้าง
    ทำรถมาใครๆก็อยากให้ดูเด่น แต่ดูเด่นในความเรียบง่ายเป็นสีที่เราเห็นกันอยู่ทุกวันทั้งในบ้านและนอกบ้าน
    ผมว่ามันก็เป็นอีกทางเลือกนึงที่น่าสนใจครับ (แต่มีฝุ่นนี่จบเลยครับ555)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ธันวาคม 2008
  19. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ออกน่านน้ำสากล ไปไดหมึกกันรึป่าว? ระวังโดนโจรสลัดเข้าให้นะคับ ของดีมีไม่ค่อยแบ่ง

20. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    Bat man ออกอาละวาดแล้ว อิอิ:D:D

21. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    สีงาม จิง ๆ อยากทำสีไม่เหมือนใครเหมือน กันครับแต่ว่า ไม่ทันละ ทำเหลือง มาเรียบร้อยแล้ว spoon ก็ไม่ใช่ Type R ก็ไม่เชิง 55555

22. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    รถหล่อ คนหล่อกว่า ที่สำคัญนิสัยเยี่ยม

อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้