เรื่องการติดตั้งวัดรอบ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย linkinfc, 13 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. linkinfc

linkinfc New Member Member

31
    0
    0
    อยากใช้วัดรอบออโต้มิเตอร์ไม่ทราบซื้อมาติดตั้งได้เลยรึเปล่าครับ ใช้ดรากอน อาย ครับ เห็นเขาว่าต้องมีกล่องแปลง แนะนำด้วยครับ:)

2. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ใช้กล่องแปลงจากเบนซินเป็นดีเซลครับ มันจะได้ขึ้นตรง
    ร้าน M-PEX ตรงรัตนาธิเบศไม่รู้ยังรับทำอยู่หรือเปล่า ใครมีเบอร์เอามาบอกเพื่อนๆ ด้วยครับ

3. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ผมว่าใช้Auto gauge ดีเซล น่าจะดีกว่าไม่ต้อง Convert สัญญาณ วัดตรงด้วย ราคาก็ไม่แพงครับ

อันนี้แล้วแต่ความชอบนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้