ขอรบกานถามหน่อยครับพี่ๆๆที่รู้เกียวกับคลัช-ขอบคุณล่วงหน้างับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย W@S@Bi, 18 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. W@S@Bi

W@S@Bi New Member Member

34
    0
    0
    ผมใช้ B18Cฝาแดงอะคับ แล้วไปเปลี่ยนคลัช EXEDYผ้าบางมาคับ แล้วออกตัวเหมือนเดมไม่ได้อะงับแบบในรอบต่ำ ออกรอบต่ำแล้วมันจะสั่นๆๆงักๆๆๆๆ ผมเลยเซงไม่น่าไปเปลี่ยนเลยอะงับ อยากถามพวกพี่ๆๆหน่อยสิคับ มีวิธีจะทำให้มันม่ายสั่นไหมคับเวลาออกในรอบต่ำๆๆ พอออกประมาณรอบ 1500 ขึ่นจะม่ายสั่นงับ ขอบคุณคับ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    มันเป็นธรรมดาของครัชทองแดง ตอนเปลี่ยนมาใหม่ๆครับ ต้องใช้ไปสักพัก
    จนกว่าหน้าครัชมันจะจับกันดีครับ ไม่ต้องตกใจไป พอมันจับกันดีเมื่อไหร่
    จะรู้สึกว่าน่าจะเปลี่ยนตั้งนานแล้ว :D:D:D

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ที่กล่องมันก็บอกอยู่แล้วครับ ว่าไม่ให้ใช้ street used แต่พวกเราเอามาใส่กันเอง จนเป็น step เริ่มโมกัน
    แนะนำเลี้ยงรอบสักพันกว่า แล้วก็ปล่อยสุดไปเลย จะกระตุกนิดๆ เพราะถ้าเลียคลัชมากเดี๋ยวจะหมด
    เร็วซะเปล่าๆ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ต้องทำใจครับครัทช์ซิ่งเป็นทุกยี่ห้อครับ

5. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ผมคิดว่า ปรับหน้า คลัช สักหน่อย น่าจะหาย ครับ
    ลอง ปรึกษา อู่ที่ทำอยู่ ดูครับ

6. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    นู๋ไม่รู้แต่ใช้อยู่เหมือนกัน ออกประมาณ พันนึกก็ได้น่ะครับ ไม่สั่นนิครับ รึว่าชินแร้วก็ไม่รู้ อิอิ

7. Kadan

Kadan New Member Member

88
    3
    0
    ใหม่ๆ ก้อเงี๊ยะ...

8. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    เด๋วก็ชินครับ แล้วจะรู้สึกว่า ขับสนุกกว่าเดิมๆเยอะ

9. W@S@Bi

34
    0
    0
    ออครับ ขอบคุณครับ

10. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    แนะนำตามนี้ครับ ใช้มาแล้วกว่า 3 ชุด
    1. ยินดีด้วย เตรียมเงินซื้อพาใหม่ใน 1 ปี หาผ้าหนาเถอะหมดเร็วแน่นอน
    2. ต่อตีนผี (ก้ามปู) จะได้เหยียบง่ายขึ้น
    3. เป็นการฝึกกล้ามขา รู้เลยว่าออกตัวดับบ่อย(แรกๆ) ไม่ก็เปลี่ยนปั้มตัวล่างใหญ่ๆ จะได้รู้สึกเหมือนรถบ้าน

11. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    มีอีกอย่างหนึ่งครับจะช่วยได้นิด
    จัดหน้าครัตช์ใหม่ครับ
    เอาไปโรงกลึง

12. W@S@Bi

34
    0
    0
    ครับ ผมไปทำฟายวีลแล้วอะครับทีโลงกลึง อยากรู้อีกอย่างว่า คลัชEXEDYนี่ใส่ผ้าคลัชเดิมได้ไหมครับ

13. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ถ้าตัวจานกดเป็น exedy ใส่ผ้าเดิมไม่ได้ครับ
    ระยะจะไม่ได้
    ยิ่งเป็นตัวรุ่นผ้าบาง นี่ไม่ได้ครับ
    :D

ผิดถูกของอภัยนะครับ

14. W@S@Bi

34
    0
    0
    ครับ ขอบคุณทุกคนๆๆมากๆๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้