รบกวนเซียนเทอร์โบหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย wUt-Td27, 10 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wUt-Td27

wUt-Td27 New Member Member

47
    1
    0
    พอดีเพื่อนผมฝากถาม ว่า เทอร์เบอร์ของอะไร ลูกขนาด Td06 หรือ TF06 ที่เป็นบอลแบรี่(Ball Bearing) รบกวนพี่ๆทั้งหลายด้วยนะครับ เพื่อนผมมันติดใจพวกกดเป็นมาไม่อยากรอรอบ หน่ะครับ ขอบคุณมากครับ

2. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ไม่เป็น บอล ทั้ง2ลูกครับ

3. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    เทอร์โบบอลฯ ที่ขนาดพอๆกับTD06-TF-06 ก็น่าจะเป็นพวกที่ทำแรงม้าได้ซัก300-400แรงม้าครับ

การ์เร๊ต/HKS GT-28-GT30 ถ้าเป็นIHI ก็น่าจะRX5-RX6 turbonaticsก็น่าจะT3/T4ไฮบริจตรับ

ไม่ทราบเอาไปใส่เครื่องอะไรครับแล้วทำอะไรบ้างครับโข่งหลังเท่าไหร่

เพราะว่าTD06/Tf06นี่เป็นรุ่นที่ตอบสนองดีมากอยู่แล้วนะครับขับง่ายๆเลย ใส่อะไรก็ไม่น่าจะรอ

อีกอย่างเทอร์โบบอลแบร์ริ่งแพงด้วยครับ เวลาเสียจะซ่อมทีนึงก็แพงมากๆ

ลองดูของเก่าก่อนครับอาจจะไล่โข่งหลังใหม่หรืออาจมีอะไรที่ไม่ลงตัว

ยังไงก็ขอข้อมูลเครื่องก่อนครับ เผื่อเพื่อนๆที่เข้ามาอ่านเคยเจอหรือใช้รถ-เครื่องรุ่นเดียวกันจะมีข้อมูลจะได้ช่วยๆกันครับ

4. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    มันก็อยู่ที่ความต้องการของผู้ขับด้วยนะ ถ้ามาเร็ว แล้วมันหมดเร็ว จะชอบไม๊ หรือชอบมากลาง ๆ แต่มาเรื่อย ๆ ปัจจัยที่จะให้เทอร์โบมาเร็ว ดูเบอร์ที่โข่งหลังด้วยว่าเหมาะกับ ซีซี ของรถคุณแค่ไหน

5. wUt-Td27

wUt-Td27 New Member Member

47
    1
    0
    เป็นกระบะหน่ะครับ เครื่องดีเซล เพื่อนมันใช้เทอร์โบบอลแบรี่ง แต่ลูกเล็กน่าจะเป็นของ R33 มันจะเปลี่ยนตัวใหม่แต่ใจยังชอบพวกกดแล้วมาเลยไม่ต้องรอรอบ มันกลัวเวลาวิ่งบนเขา มันจะตอบสนองไม่ทันใจเหมือนพวกบอลแบริ่งอ่ะครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้