พี่คับผมอยากจะทราบมากเรยคับ ว่าเครื่อง บี20บีมันกินน้ำมันมากเรยหรอคับ เติม200ได้...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Pratiphat Naluan, 24 เมษายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pratiphat Naluan

Pratiphat Naluan Guest

0
    0
    0
    พี่คับผมอยากจะทราบมากเรยคับ ว่าเครื่อง บี20บีมันกินน้ำมันมากเรยหรอคับ เติม200ได้ 8.42ลิตร ขับได้แค่40กิโลเองหราคับ..ทั้งๆๆที่7ผมขับยังม่เกิน 80 เรยนะคับ เครื่องตัวนี้มันกินขนาดนี้เรยหราคับ..

2. Chalit Srilert

Chalit Srilert Guest

0
    0
    0
    ไม่ได้กินขนาดนั้นนะ

3. Pratiphat Naluan

0
    0
    0
    แร้วอย่างนี้ผมต้องทำงัยอ่่ะคับ

4. Mot BlAck

Mot BlAck Guest

0
    0
    0
    สมัยผมใช้แก๊สแบบระบบดูด ก็กินไม่มากนะ ตกอยุโลละบาทนิดๆเอง B20B โดยรวมก็ไม่ถือกับกว่ากินนะครับ ประมาณ10โล ลิตร

5. Pratiphat Naluan

0
    0
    0
    ผมต้องทำงัยดีคับพี่.

6. เติม 200 วิ่งได้ 40 โล แล้วน้ำมันหมดหรอ

7. Chalit Srilert

0
    0
    0
    อยู่แถวไหน

8. Pratiphat Naluan

0
    0
    0
    ผมยู่ สามพรานนครปฐมคับ

9. Chalit Srilert

0
    0
    0
    Palin Omsin พี่เอ้แนะนำอู่ให้น้องเค้าหน่อย

10. Pratiphat Naluan

0
    0
    0
    มีอู่แนะนำบอกผมเรยนะพี่ผมม่่ค่อยกล้าขับแร้ว กลัวจะม่มีตังกินข้าว5555เติมแต่น้ำมันรถ

11. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    @แรงหรือ ..... อู่ใหนล่ะที่ทำบียี่เจ๋งที่สุดในปรเทศไทยน่ะ ..... อยากจบ หรืออยากเจ็บ ดีล่ะครับ เจ้าของรถ

12. มันก็น่ากินอยู่เหมือนกันนะครับ เครื่องมัน 2000 นะครับ

13. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    เครื่องผมก็ 2000 ครับ วิ่ง 7 - 8 โลลิตรครับ รถหนักตันสองห้า แต่ของเจ้าของกระทู้ วิ่ง 4 - 5 โลลิตร อย่างนี้เรียกว่า แดก ไม่พอครับ ต้องเรียกว่า ยัดห่า ครับ ต้องขออภัยที่ใช้คำไม่สุภาพ แต่ มันกินมากเกินปกติไปเยอะมากมากครับ

14. Jaturaphut Chaiy

Jaturaphut Chaiy Guest

0
    0
    0
    ติดแก๊สด้วยเลยครับผม

15. ผมยุสุรินวิงไปกลับหนองกี่หมด500เองคราบ

16. วางในบอดี้ac. ต้องทำใจครับบอดี้ใหญ่ ถ้าวางในekประหยัดกว่าครับ ตัวถังเล็กน้ำหนักเบา

17. Monky D Pap

Monky D Pap Guest

0
    0
    0
    ลองดูที่ออกซิเจนเซนเซอร์ด้วยนะครับ

18. Jaturaphut Chaiy

Jaturaphut Chaiy Guest

0
    0
    0
    เรื่องบอดี้ผมคิดว่าไม่เห็นผลขนาดนั้นหลอกครับ ถ้าเทียบกันดูน้ำหนักต่างกันไม่กี่โลเท่ากันคนนั่งแค่คนเดียว

19. ถ้าเป็นเครื่องแคมเดี่ยวมีผลครับ ลองนั่ง4คน รถวิ่งไม่ออกเลยครับ ลองมาแล้ว

20. ส่งร้านซ่อมทีวีซ่อมกล่องค่าใช่จ่าย300-500บาท ถ้าร้านวายสายอิเล็กทรอนิกส์รถยนต์ค่าใช่จ่าย1500-2500บาท เลือกเอาครับ ให้ดีเช็คโค๊ตก่อน แอคคอตตัวจิ้มเช็คน่าจะอยู่แถวฝั่งคนขับ

21. น้ำมันรั่วตอนติดเครื่องไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้