อีกคันในสังกัด....

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Pae MO ON, 4 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    อีกคันในสังกัด....

2. มากันเยอะๆ เก่าเก็บไม่อยากให้เหลือในตลาดรถดอทคอม

3. Pae MO ON

0
    0
    0
    คันนี้ E85 เพียวๆ ไม่ใส่กล่อง....

4. Kamon Saowakun

Kamon Saowakun Guest

0
    0
    0
    กล่อง ecu เดิมหัวฉีดเดิม จ่ายได้หรอครับช่างเป้

5. Pae MO ON

0
    0
    0
    ทุกอย่างเดิม ก็สตาร์ทได้ วิ่งได้ แต่เครื่องยังเดินไม่เนียน คงต้องปรับอีกนิดหน่อย...

6. Kamon Saowakun

0
    0
    0
    ปรับอีกนิดคืออะไรครับ ที่กล่องหรืออุปกรณ์ครับ

7. Pae MO ON

0
    0
    0
    ที่รถครับ เพราะกล่องคงทำอะไรไม่ได้

8. Kamon Saowakun

0
    0
    0
    แล้วท่อยาง o-ring ต่าง ๆ ปั้มติ๋ก จะทนการกัดของ e85 ได้ไหมอ่ะครับต้องเปลี่ยนทั้งหมดไหมครับ

9. Pae MO ON

0
    0
    0
    คันนี้ผมเปลื่ยนไว้นานแล้วครับ

10. Pae MO ON

0
    0
    0
    แต่ก็ต้องบอกไว้ก่อนว่าคันนี้ผมทดลองเติมเท่านั้นว่าจะใช้ได้ขนาดไหน แต่ถ้าจะใช้จริงๆ คงต้องมีหัวฉีดและกล่องอยู่ดี....

11. Kamon Saowakun

0
    0
    0
    แต่ถ้าเป็น e20 ต้องทำอะไรเพิ่มไหมครัา

12. Kamon Saowakun

0
    0
    0
    ถ้าจะใช้จริง ๆ ต้องทำอะไรเพิ่มไหมครับ

13. Pae MO ON

0
    0
    0
    ถ้าแค่e20เปลื่ยนท่อยางน้ำมันทุกจุด ให้เป็น R8-R9 หรือR10 ไปเลยก็ได้(ถ้าหาได้) ก็พอจะเติมได้ แต่จริงๆ ถ้าจะเติมe20ผมว่ามันจะเปลืองกว่าe10 อยู่ประมาณนึง ซึ่งผมคิดว่าe10 95 เหมาะสมสุดแล้ว กำลังเครื่องดี ดีกว่าe20 .....

14. Kamon Saowakun

0
    0
    0
    ทุกวันนี้ผมใช้ e10 91 อยู่ครับคู่มือบอกใช้ได้ครับ

15. Kamon Saowakun

0
    0
    0
    ใช้แก๊ส lpg หัวฉีดเป็นหลักครับ

16. Pae MO ON

0
    0
    0
    เหมือนกันครับ แก็สเป็นหลัก....

แล้วจะเอาไฟเลี้ยวไปไหนดีนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้