สอบถามครับ หนวดกุ้ง ทำหน้าที่ตั้งมุมแคสเตอร์ใช่มั้ยครับ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Park Ronnapop, 27 เมษายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Park Ronnapop

Park Ronnapop Guest

0
    0
    0
    สอบถามครับ หนวดกุ้ง ทำหน้าที่ตั้งมุมแคสเตอร์ใช่มั้ยครับ
    ตอนนี้รถผมพวงมาลัยไม่ค่อยคืนหรือคืนช้า เป็นผลจากมุมแคสเตอร์คลาดเคลื่อน ใช่มั้ยครับ

2. ลองเช็คศูนย์ล้อดูก่อนครับ

3. Park Ronnapop

0
    0
    0
    ตั้งศูนย์แล้วครับ

4. Pong Kiattisak

Pong Kiattisak Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเป็นพวงมาลัยไม่ค่อยคืนครับ ตอนนั้นเป็นที่ลูกหมากคันชักนอกครับ

5. Jaturaphut Chaiy

Jaturaphut Chaiy Guest

0
    0
    0
    บางครั้งถ้าลูกหมากคันชักถูกซ่อมมา(ไม่เปลี่ยนตรงรุ่น) พวงมาลัยก็ไม่คืนเหมือนกัน.
    หน้าที่อีกอย่างของหนวดกุ้ง. คือรับแรงเฉื่อยขณะเบรคให้น้ำหนักที่เท่ากัน ทำให้รถไม่เหวี่ยงออกด้านข้างขณะเบรค

6. Park Ronnapop

0
    0
    0
    ใช่ครับ ผมำปซ่อมแร็คมา เค้าซ่อมลูกหมากคันชัก แล้วมาใส่ พวกมาลัยไม่ค่อยคืนเลยครับ เวลาวิ่งเร็วๆ หน้าจะไวๆครับ

รุ่นเราถ้าเลี้ยวไม่มากพอไม่ค่อยคืนหรอกครับเป็นเรื่องปกติยิ่งเปลี่ยนพวกช่วงล่างเป็นยูรีเทน ศูนย์ล้อตรงเป๊ะ นี่ยิ่งไม่คืนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้