End Year Shopping

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 8 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    จากที่ Honda ลดราคาของแต่ง งานนี้ผมก็ได้ไป ซื้อของขวัญปีใหม่ให้ตัวเองอีกแล้ว แต่คงคิดว่า สุดท้ายแล้วล่ะสำหรับ lot ใหญ่ๆ เพราะว่าคงจะได้เวลาหยุด ล่ะ

งานนี้ก็ได้ของมาหลายชุดหลายชิ้นอีกเช่นเคย

รายการดังนี้
    กล่องเก็บของติดเพดาน / สีเบจ อันนี้เป็นของตรงรุ่นของ CITY แต่ผมเอามาแปลงใส่ใน CIVIC สำเร็จนานแล้วก็สวยแปลกดี งานนี้ เลยซื้อมาอีกชิ้นเพื่อ เฉลี่ยนต้นทุนกับครั้งที่แล้ว ได้มาราคา 1900

สติ๊กเกอร์ Smart อันนี้จะเป็นของ CITY อีกเช่นกัน ก็เอามา เพราะว่ามันถูกดี อันละ 21 บาทเอง

ไฟเบรคดวงที่ 3 อันนี้จะเป็นของ CITY อีกเช่นกัน คราวที่แล้วก็ซื้อมาอันแล้ว เอามาเฉลี่ยต้นทุน เท่านั้นแหละ ราคามันถูกมากเลย 510 บาท

ไฟมุมกันชนหน้า สำหรับอันนี้สั่งมาของ CITY แต่ผม Check แล้วเป็น Part เดี่ยวกันทุกรุ่น ของ Honda ดังนั้นใส่กันได้หมดเลยครับ ของตอนไม่ลดเนี้ย 5600 แต่พอลดราคาแล้ว เหลือ 1800 รวม vat แล้วผมเคยเจอคนขายในเวป 3000 หรือ 5000 เนี้ยแหละ ครั้งนี้เลยเสร็จผมเลย มาหนึ่งชุด

แผ่นยางรองพื้นท้ายรถ อันนี้เป็นของที่ใช้ได้กับทุกรุ่นอีกเช่นกัน ของแปลกดี ไม่ค่อยมีใครสั่งกัน 590 บาท

พนักเท้าแขน หน้าซ้าย อันนี้เป็นแบบปรับระดับได้ 4 จังหวะ ครั้งที่แล้วผมซื้อมาใส่ข้างคนขับ ครั้งนี้เลยซื้อมาใส่ข้างคนนั่งบ้างล่ะ เป็นของตรงรุ่นของ CIVIC เลยครับสีเบท

ไฟเลี้ยวด้านข้าง(สีฟ้า) อันนี้เป็นของตรงรุ่น CIVIC ครับ แต่เอาใส่ได้ทั้งหมดทุกรุ่น ตั้งแต่ CITY ยัน Odyssey เลยครับมาครบๆ เป็นชุดๆ เลย ของยังไม่ลดราคา ก็ 250 ก่อน vat แต่อันนี้ผมได้มา 125 บาทอ่ะ

ฝาปิดล้อแม็กซ์เทา อันนี้ผมว่าสำหรับคนที่ใส่ข้อ CIVIC RX คนต้องการกันอย่างแน่นอนครับ เพราะว่ามันเป็นสีตรงรุ่นของ RX เลยทีเดี่ยว

ล้อแม็กซ์ 15X6 อันนี้ผมซื้อมาเก็บไว้ เพราะว่า ของเก่าขายไปนานแล้ว เลยซื้อมาเก็บไว้เพื่ออยากกลับเดิมครับ เป็นแบบล้อที่คิดรถรุ่นปี 2003 ตรงรุ่นมาเลย วงล่ะ 1300 ก่อน vat อันนี้ยังไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลย

สัญญลักษณ์ RX หลัง ก็ซื้อมาเพราะว่าถูกดี เก็บไว้เล่นๆ ครับ อันละ 20 เอง

ทั้งหมดก็เพื่อว่าเพื่อนคนไหน สนใจก็ไปหา ซื้อกันได้ก่อนของหมด จาก 0 Honda ทุกที่ที่รวมรายการนะ

2. byeby

byeby New Member Member

64
    3
    0
    โห พี่ซื้อมาเก็บหรอครับ

สุดท้ายของปีนี้ช่ายเปล่าครับ หุๆ เพราะปีที่แล้วพี่ก็เคยบอกอย่างนี้นะ (แอบได้ยิน) ^^'

ฝาครอบล้อนั่น ใส่ได้เฉพาะขอบ 15 หรือเปล่าอะครับ ผมใส่ล้อ 16 honda access สีมันเหมือนกันหรือเปล่าอะครับ กำลังหา refill อยู่พอดีเลย แต่เดาๆ ว่าไม่น่าจะสีเดียวกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ธันวาคม 2008
  3. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0

ไว้มาดูของที่พี่ซื้อก่อนก็ได้ก่อนสั่ง

Mor ถูกใจสิ่งนี้
  4. Mor

Mor New Member Member

406
    27
    0
    ซื้อพี่ไปเก็บที่บ้านสักคนสิครับ อิอิ

ขอบคุณที่โทรมาอวยพรวันเกิดให้นะครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้