Accord 88 ไม่ติดแก๊ส...ของผมมีปัญหา : รถติดๆ...ความร้อนขึ้นเกือบยันเกจ์บน...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Ruangjit Kasantikul, 24 เมษายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    Accord 88 ไม่ติดแก๊ส...ของผมมีปัญหา :
    รถติดๆ...ความร้อนขึ้นเกือบยันเกจ์บน
    แต่ถ้าวิ่งยาวๆ...ไม่มีปัญหา
    สิ่งที่แก้ไขไปแล้ว
    1. เปลี่ยนหม้อน้ำ
    2. เปลี่ยนวาร์วน้ำ
    3. เปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง
    4. เปลียนปั้มน้ำ

ตรวจดูน้ำหลังจากความร้อนลดลงแล้ว...ระดับน้ำเป็นปกติ...น้ำไม่ลด(ระดับน้ำในหม้อน้ำไม่ยุบลง)
    พัดลม 2 ตัวของเดิมจากป้ายแดง...แต่ยังหมุนอยู่

รบกวน...พี่ๆ...แนะนำแนวทางแก้ไขหน่อย...ครับ

1. Wittaya Piluek

Wittaya Piluek Guest

0
    0
    0
    ลองตรวจสอบรีเลย์ตัวนี้ดูครับว่าตอนร้อนๆมันทำงานติดๆดับๆรึป่าว

2. Park Ronnapop

Park Ronnapop Guest

0
    0
    0
    ลองไล่อากาศในระบบหล่อเย็นดูครับ ตอนเครื่องเย็นให้เปิดฝาหม้อน้ำแล้วสตาร์ทเครื่องดูว่ามีฟองอากาศออกจากปากหม้อน้ำหรือมั้ย ติดเครื่องไว้ประมาน10นาทีถ้าน้ำลดลงให้เติมน้ำ แล้วปิดฝาหม้อน้ำ ไม่ต้องดับเครื่อง

3. Ling Nava

Ling Nava Guest

0
    0
    0
    ลองไล่อากาศ. ตรงแถวหม้อน้ำดูครับ

4. เปลี่ยนหม้อน้ำใหม่หรือเก่า

5. กลางวันกลางคืนเหมือนกันไหมครับ...ผมกำลังสงสัยพัดลมครับ..เพราะผมเคยเป็นเนื่องจากพัดลมไม่หมุน1ตัวครับอาการแบบนี้เลย

6. Watz Katsu

Watz Katsu Guest

0
    0
    0
    รถผม ไม่ใส่คับ วาร์วน้ำ

7. น่าจะเหลือพัดลมอีกอย่างเดียว

8. ไม่งั้นฝาโกง..กินน้ำไม

9. ในที่สุด...ก็พบว่า...ปัญหาอยู่ที่ "เครื่องยนต์"...กำลังเช็คอยู่ว่า...
    แค่ปะเก็นบ่าวาร์ว หรือ ฝาสูบโก่ง...

ทำใจ...เพราะลูกรักคันนี้...อายุตั้ง 28 ปี แล้ว...เสื่อมสภาพไปตามกาลเวลา...ค่อยๆ ฟื้นฟู...ไปเรื่อยๆ

10. ขอ...ถามต่อ ครับ

จะขันน็อตฝาสูบ Honda/Accord ปี 88 เครื่องเดิม ... จะต้องขันด้วยน้ำหนักขัน กี่ปอนด์ ? ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้