////ใครต่อไฟตัดหมอกหลังเป็นบ้างครับ/////

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย t.noothong, 8 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. t.noothong

t.noothong New Member Member

39
    0
    0
    พอดีซื้อไฟตัดหมอกหลังแบบในรูปมานะครับ เจาะใส่เองเรีย้บร้อย แต่ยังไม่ได้เดินสายไฟเลยครับ
    รบกวนขอวิธีการเดินสายไฟ หน่อยครับ ต่อแบบ มีสวิตซ์ on/off ในรถนะครับ
    ขอบคุณครับ ป๋ม:D
    ใส่ในรถ honda นะครับ :eek:

2. t.noothong

39
    0
    0
    .........

3. neomaru U12

neomaru U12 New Member Member

416
    6
    0
    โหหหห อยากรู้อ่าาา ต่อไง

4. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    แหะ ๆ ๆ เดินสาย กัน ยาวๆ เลย คับ หลังมาน่า อิอิ

5. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    อธิบายคร่าวๆนะครับ เอาไฟ + จากไฟหรี่ไฟท้าย หรือจากเเบตเตอร์รี่ ลากสายไป ต่อกับ สวิท เเล้วลากสายไปไฟตัดหมอกหลังครับ

ไฟ + ____________ สวิท _______________ไฟตัดหมอกหลังครับ

6. t.noothong

39
    0
    0
    ขอคุงครับ แต่ยังงงอยู่อะ

7. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ลองดูนี่ครับ

เพิ่มเตอมนิดนึงนะครับ

ส่วนสีนํ้าเงินเป็นสวิตเปิดปิดครับ

8. t.noothong

39
    0
    0
    ขอบคุณมากๆๆเลยนะครับ เดี๋ยวผมจะลองไปต่อดูครับป๋ม

9. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    วาดรูปสวยดี หนิ อิอิ

10. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    กระจ่างเลยครับ

11. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    ผมว่าควรต่อรีเลย์ด้วยนะครับ

ต่อไฟเค้าสวิตช์โดยตรง สวิทช์ไหม้ได้นะครับ เพราะไฟตัดหมอก เปิดทีส่วนใหญ่เปิดนาน

12. TE71-Glxi

TE71-Glxi New Member Member

9
    0
    0
    ผมE-Car ยืมมาจากHondaติดเองใช้เวลา2ชม อึดน่าดู

13. เทพอัคคี

เทพอัคคี New Member Member

1
    0
    0
    ติดดีเลย์เพิ่มอีกสักหนึ่งตัวครับ .... ทีนี้ล่ะแหล่มเลย (ป้องกันการช๊อตครับ) หรือต่อผ่านฟิวส์ก็ได้ครับใช้ฟิวส์ประมาณ 2 แอม

14. mat_za

mat_za New Member Member

111
    5
    0
    มารอฟัง อยากติดมั่งจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้