เปลี่ยนคิ้วยาง กระจกบังลมหน้า

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย penus4u, 8 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. penus4u

penus4u New Member Member

7
    0
    0
    เคยมีใครเปลี่ยนคิ้วยาง กระจกหน้าไหมครับ พอดีรถผมเข้าทำสีที่อู่ แล้วผมบอกให้เปลี่ยนยางออกด้วย แล้วที่อู่บอกว่าถ้าจะเปลี่ยน ก็เปลี่ยนให้ได้แต่กระจกมีความเสี่ยงที่จะแตก 80% เค้าบอกว่ากระจกมันจะวิ่ง ทำให้มันแตก (ไม่มีฝีมือ หรือมันจะแตกจริงๆ)

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รถผมทำสีเปลี่ยนคิ้วยางไม่มีอะไรเสียหายนะครับผมเปลี่ยนคิ้วยางหน้า-หลังเลยที่อู่ช่างเเนะนำให้เปลี่ยนด้วยจะเนียนกว่า

3. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ไม่น่าเกี่ยวกันนะคับผมก็เคยเปลี่ยน พอเปลี่ยนเสร็จช่างเค้าก็เอาเทปกาวมาแปะขึงไว้กับตัวรถ
    ซักอาทิตย์นึงผมก็แกะออก ใช้มาจนทุกวันนี้ยังไม่เห็นแตกเลย

4. penus4u

7
    0
    0
    ค่าเปลี่ยนยาง+ค่าแรงแพงไหมคับ

5. ไม่น่าจะน่ะแตกง่ายน่ะครับ ขึ้นอยู่ ฝีมือ คนทำ ครับ เพราะ ผม เพิ่งไม่เปลี่ยนมา ยางหน้า 2000 กว่า หลัง 300 กว่า ค่าแรง 1800 หน้าหลัง ตอนทำทำแค่ 1 ชม. เสร้จ เลย เร็วมาก.. ช่างทำฝีมือมาก เห็นเค้าทำ เค้าจะ ร้อยรู ทะลุ หว่าง กระจกกับตัวรถ มันจะเป็น คล้ายๆ ซิลิโคนที่ติดระหว่างกระจกกับตัวรถ แล้วเค้าก็ ร้อย เรื่อย เล็กๆ กลมๆ ดึงไปดึงมารอบ กระจก ก็ ยก ออก ทากันสนิม ทำความสะอาด แล้วก็ ยิงซิสิโคน (ไม่แน่ใจว่าซิลิโคนเปล่าเพราะเหมือน ) เห็นเค้าทำง่ายจัง...งานดีครับ ไม่รั่วด้วยลองฉีดน้ำนานๆๆดูล่ะ....

6. penus4u

7
    0
    0
    ขอบคุณคราบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้