Accord 88 ใส่ล้อมา อยากโหลดลงมาอีกหน่อยให้เข้าทรง พี่ๆแนะนำทำแบบไหนดีครับ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Varoonphon Kamnerdsiri, 14 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    Accord 88 ใส่ล้อมา อยากโหลดลงมาอีกหน่อยให้เข้าทรง พี่ๆแนะนำทำแบบไหนดีครับ เน้นว่าไม่อยากให้โช็คกระด้างเพราะส่วนมากขับในเมือง หลุม ฝาท่อเต็มไปหมด

1. Phanathon Prptms

Phanathon Prptms Guest

0
    0
    0
    นี่ไงกระแทกทุกทีเวลาเหิน5555

2. Phanathon Prptms

Phanathon Prptms Guest

0
    0
    0
    ข้างหน้านะ

3. เอาท้ายขึ้นก็สวยแล้วครับ

4. ใส่สเปเซอลองโช๊คหลังหล่อละคับ

5. แบบนี้ครับ

6. จิงๆผมอยากเอาข้างหน้าลงหน่อยอะครับสักนิ้วนึง

7. Mot BlAck

Mot BlAck Guest

0
    0
    0
    เห็นแล้วคิดถึงรถตัวเองสมัยหนึ่งเลย

8. แข็งครับเด้งด้วย

9. ของผมรองหล้งและหน้าติดสตัดที่อู่สวัสดิ์ลูกหมาก

10. สงสัยผมจะเตี้ยเกินไป. !!

11. Tee Rungsit

Tee Rungsit Guest

0
    0
    0
    ถ้าได้แบบนี้คงหล่อเลย 5555

12. ถ้าอยากโหลดแล้วหล่อ เข้าโค้งมั้นใจ ใส่โช้คสตัดครับ เจ็บแต่จบครับ ตัดสริงโช้คไม่ใช่วิธีที่ถูกต้องครับ จะทำให้ช่วงล่างเสียการยึดเกาะถนนด้วย

ถ้าอยากจบเรื่องโช้คคุยกับพี่คนนี้ครับ Palin Omsin

13. Chalit Srilert

Chalit Srilert Guest

0
    0
    0
    ไม่รู้จะเตี้ยไปไหม ใส่โช๊คซิ่งจบ
    แน่นอนความนุ่มนวลกับความเตี้ยมันจะสวนทางกันเพราะเราโหลดเตี้ย ถ้าโช๊คไม่แข็งล้อมันจะกระแทกกะซุ้มเวลาลงหลุมหรือขึ้นเนิน

เอาแบบงบประหยัดๆ โช๊คเดิมทำสตรัทอัดน้ำมันใหม่ สปริงเดิมค่าเคไม่สูง มีความนุ่มอยู่แล้ว อัดน้ำมับเพื่อให้หนึบขึ้นเวลาเจอเนินจะได้ไม่กระแทก เวลาอัดบอกช่างขอนุ่มหนึบ ไม่เอาแข็ง

14. Tein. Ek. ใส่ได้ครับควาหล่อพอประมาณ. อยากได้พิลลิ่งแบบไหน set เอา

15. ผมชอบเตี้ยๆรถมันดูสวยดี อาการก็ดีด้วย

16. ตัวปรับcamper. ก็สำคัญ ครับ

โช๊ค ek. กับตัวปรับ มุมโท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้