พี่ครับตัวนี้ใช่สปอร์ตไลด์ของ R11 หรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย FirstCar, 7 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FirstCar

FirstCar New Member Member

105
    0
    0
    ตาไฟของผมมันเหลืองๆ น่ะครับก็เลยไปเดินหาไฟตาเพชรแต่ไม่เจอครับ ได้ตัวนี้มาแทน คนขายบอกว่าใส่ตัวนี้ก็สว่างแล้ว รบกวนถามพี่ๆ นิดนึงครับตัวนี้มันใช่สปอร์ตไลด์หรือเปล่าครับ แล้วมันต่อยังไงครับ ผมลองดูหน้ารถแล้วอันเก่ามันเป็นเบ้าหลอกๆ ไว้น่ะครับไม่แน่ใจต้องเดินสายไฟอีกหรือเปล่า

ถ้าไม่ใช่ ซื้อไฟสปอร์ตไลด์มาใส่ได้หรือเปล่าครับ
    ถ้าใช่
    1) ต้องติดดีเลย์เพิ่มไม๊ครับ
    2) ต้องเดินสายไฟใหม่ ทำสวิทย์แยกต่างหากเลยหรือเปล่าครับ ( หรือว่าเปิดไฟหน้ารถแล้วมันก็ติดเลยสวิทย์อันเดียวกัน )

ขอบคุณมากๆ นะครับ
    เฟริ์ส

2. FirstCar

105
    0
    0
    หรือถ้าไปบอกช่างให้เค้าติดให้จะไปบอกเค้าว่าไงอ่ะครับ

ถ้าต้องทำสวิทย์แยกจะเอาไว้ตรงไหนอ่ะครับในห้องเครื่องถึงจะดูดี

3. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    รอน้องตูนแปปนะครับ

ไม่ค่อยถนัดอ่ะครับ..อิอิ

4. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    ลองก้มดูครับมันจะมีสายไฟเเละปลั๊กมารออยู่ครับ ซ้ายขวาเลย หาดูดีๆตรงกันชน เเต่ต้องหาสวิทย์มาด้วยนะครับ มาติดที่คอลโซลด้านหน้าเเถวสวิทย์ปรับกระจกมองข้างมันจะมีขั้วอยู่ ถ้างง นี่เลยครับ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=546300 ขอให้สว่างกันทั่วหน้าครับ

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ใช่แล้วละครับ เนียแหละไฟตัดหมอก :rolleyes:

เฮ้อ เอาจิงๆ ปะ

มันมีสายไฟมารออยู่แล้วครับ

แล้วก็ หาแค่สวิตมาก็จบแล้ว

หรือถ้า จ๊นจน แบบผมละก็ ใช้กับไฟหรี่ก็ได้ครับ ง่ายดี แต่ต่อรีเรย์หน่อยนะครับ กันเหนี่ยว เท่านี้ก็ใช้ได้แล้วละครับ

6. FirstCar

105
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับ เดี๋ยววันนี้จะลองไปเดินหาสวิทย์ไฟตรงรุ่นของมัน

7. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0

ตามนั้นเลยครับ อิอิ :D

8. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    ซื้อมาเท่าไหร่อ่ะอยากได้บ้าง

9. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    ไปวื้อมาจากไหนครับอยากได้มั่ง

10. FirstCar

105
    0
    0
    สวิทย์ตัวนี้ใช้ได้ป่าวครับ ( ใช่ตรงรุ่นมันป่าว )

ซื้อมาคู่นึง 2500 ครับ ( ไม่รู้แพงป่าวแต่อยากได้ ) ซื้อมาแถวๆ จุฬาซอย 24 อ่ะครับ

พี่ๆ ข้างบนครับ วันนี้ผมก็เพิ่งไปมาได้สวิทย์มาอีกตัวมะรู้ใช่ตัวนี้ป่าวครับแต่ไม่แพงไม่เกิน 100 บาท

11. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ดูแล้วน่าจะใช่ครับ

ลองเปิดแผงที่ใส่สวิตซ์ที่ว่างๆ อยู่จะมีขั่วรออยู่ด้านหลัง

12. beeq

beeq New Member Member

106
    0
    0
    รถของผมทำไมมีสวิ๊ต ติด มาอยู่เเล้ว มันไม่ได้มี เดิมๆมา เหรอ

รถของผมทำไมมีสวิ๊ต ติด มาอยู่เเล้ว มันไม่ได้มี เดิมๆมา เหรอ เเล้วจะต่อsport light ได้ เลย มั้ย เเถวปทุมวัน ผมไปหามาเเล้ว คู่ละ2500 มีของเเค่บางร้านน่ะ บางร้านก็มีเเต่เน่ามาก เเตกบ้าง ชิ้นส่วนก็ไม่ครบ เเต่ผมโชคดีมาก ไม่เจออยู่ร้านนึง อยู่ข้างตลาดสามย่าน หลอกซื้อมาได้ 900 บาท ทีเเลกเค้าจะเอา 1000 เเต่ ผมติ ว่า ปลั๊กข้างนึงเเตก เเต่สภาพดีมาก เลยต่อดู ผม ถามดูว่า มีอีกมั้ย จะได้ เอามาขายให้ทุกคน เด๋วไปถามให้บ่อยๆน่ะ จะได้ครบๆ กันทุกคนเลย เเต่ถ้าร้านไหนมันขายเเพงมาก ก็อย่าไปเอามันเลยครับ เหมือนที่ผมถามร้านเเรก เลย ข้างๆ อาร์ สไตล์ มันบอกว่าข้างละ1500 ต่อมัน มันบอกว่าได้เท่านี้เเหละ เเล้วไม่สนใจอีก ผมว่าให้มันเเขวน ไว้เป็นปลาเค็มนั่นเเหละ เกือบจะตัดใจซื้อมันเเระ เเต่เเม่ง กวน.... เด๋วจะดูๆให้ผมอยู่เเถวปทุมวัน:D

13. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ถูกต้องแล้ว รถอยู่ที่เรา แพงนักก็อย่าซื้อ ปล่อยแขวนอยู่นั้นล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้