ผุ้รุ้ช่ายทีคราบ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย TAKUMI_Z, 3 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TAKUMI_Z

TAKUMI_Z New Member Member

31
    0
    0
    เครื่อง 4G93 มันมี แคร้งเซ้นเซอร์ไหมครับ แบบเป้นตัวมันเดี่ยวๆเลย หรือป่าวอ่ะครับ ถ้าไม่มีมันใช้สัญญานตัวนี้จากไหนอ่ะครับ
    ขอบพระคุนครับ
    มันมีแบบในรุปไหมครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    สัญญาณ CRANK Sensor ต้องมีครับ
    เพราะไม่งั้นกล่องจะไม่สามารถสั่งเรียงลำดับการจุดระเบิดได้ครับ

แต่หน้าตาผมไม่ทราบเลยครับ

3. TAKUMI_Z

31
    0
    0
    หรือว่ามันใช้ตัวนี้ อ่า

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ครับตามรูปเป็น CRANK & CAM SENSOR ของเครื่อง DOHC ครับ
    ขาวสุด เป็นขา1 สัญญาณ TDC ของ CAM
    ถัดมาเป็นขา 2 เป็นกราวนด์ของ TDC
    ขา3 เป็นสัญญาณ CRANK SENSOR
    และขา4 เป็นกราวนด์ของ CRANK

5. TAKUMI_Z

31
    0
    0
    เย้ๆๆ เข้าใจและ ขอบคุณมากๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้