ปัญหาครัทแข็งครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Goodpig, 10 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Goodpig

Goodpig New Member Member

120
    0
    0
    อยากทราบว่าปกติ NV เนี่ยครัทแข็งโดยธรรมชาติอยู่แล้วรึเปล่าครับ
    หรือถ้าไม่ใช่พอจะมีแนวทางในการตรวจเช็คได้อย่างไรบ้างว่ามีสาเหตุจากอะไร

เพราะรู้สึกว่าต้องใช้แรงกดค่อนข้างมากในการเหยียบครัท

รถปี 96 ครับเครื่องคาร์บู โหลดเตี้ย (ตัดสปริง+อัดโช๊คแก๊สกึ่งน้ำมัน)
    เวลาวิ่งค่อนข้างสะเทือนอยู่เหมือนกัน

ถ้าวิ่งไกลๆ ประมาณ 12 โลลิตร ถือว่าปกติหรือไม่ครับ เติมโซฮอล์ล 91 ครับ

ขอบคุณครับ

2. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    คงต้องให้ช่างตรวจเช็คชุดครัชครับ

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ครัช แข็งเพราะว่า ..โมดิฟายมมาหรือเหล่าครับ..

ปกติแล้ว .. มันจะไม่แข็งมากนะครับ (แต่ของผมอะแข็ง และต่ำมาก เดิมๆแต่ชินแล้ว)
    อยากให้ลองตรวจดู น้ำมันครัชในกระปุกก่อนครับ.. ว่ามีสีดำมากหรือเปล่า.. อาจถ่ายออกแล้ว ไล่อากาศใหม่น่าจะหาย

แต่ถ้าไม่หายควรเปลี่ยน แม่ปั้ม ทั้งล่างและบน ครับ:D ไม่ก่อเปลี่ยน ชุดซ่อมได้ครับ.. รับลอง นิ่มดุจ ป้ายแดง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้