ติดเครื่องเสียงในnvแล้วมีเสียงวีดตอนติดเครื่องแต่ถ้าเปิดสวิทonจะเป็นเสียงซ่าอย่างเดียว

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย kraisri, 7 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kraisri

kraisri New Member Member

10
    0
    0
    เสียงวีดตามรอบเครื่องยนต์ที่มาจากได้ชาต์แกไขยังไงครับ ลองถอดปลักที่เข้าไปเลี้ยงไดแล้วเสียงวีดหายไปแต่ยังมีเสียงเหมือนไฟจุดระเบิดเข้ามาในวิทยุอยู่แต่เบาๆครับ

2. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    ลองย้ายที่ลงการวใหม่ ไปลงที่ตัวถัง และสายกราวเส้นใหญ่อาจช่วยได้ ผมก็เคยเป็น มันน้อยลง

3. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    ลงกราวดีๆครับ ขัดจุดยึดที่ลงกราวให้ถึงเนื้อเหล็ก

4. ลากกลาวไปลงที่ลบแบตได้มั้ยครับ

5. kraisri

kraisri New Member Member

10
    0
    0
    ทำหายแล้วครับ ผมเอาสายกราว สันยานลงตัวถังรถห เลยยายเงียบไม่มีกวนแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้