รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับรถเสียครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย pop18, 7 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pop18

pop18 New Member Member

80
    8
    0
    ตอนนี้ผมใช้มาสด้าไฟเตอร์12 วาล์วตัวแรกครับ.............พอดีตอนนี้ระบบไฟฟ้าอยู่ดีๆก็รวน....หัวเผาก็ใช้ไม่ได้......เหยีบเบรค...ไฟหน้าปัดติด อะไรประมาณนี้ครับไม่ทราบว่าเคยเป็นกันรึป่าว............ช่างที่ทำงานพ่อเค้าเช็คไปเช็คมาเค้าบอกว่า...กล่องตรงข้างคันเร่งเสีย................ผมอยากรู้ว่ามันคือกล่อบงอะไรครับ.....ถ้าเสีย...เท่าไหร่.........แนะนำร้านที่ไล่เช็คสายไฟดีๆให้หน่อยนะครับเซ้งมากเลย.........ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    อันนี้ สงสัยต้องรอผู้รู้เรื่อง ระบบไฟฟ้ามาตอบล่ะคับ
    เอ้า..พี่น้องคับ ช่วยๆกันหน่อยเร็ว อิอิ

3. pop18

pop18 New Member Member

80
    8
    0
    :sad:UP รบกวนผู้รู้ด้วยคร้าบ

4. tuche

tuche New Member Moderator

307
    4
    0
    มารอฟัง ใช้ตัว 12 วาล์วเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้