ขอบคุณเรื่องสายพานครับ แต่คราวนี้ต้องรบกวนอีกแล้วครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย toniccat, 6 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toniccat

toniccat New Member Member

41
    0
    0
    สวัสดีครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำเรื่องสายพาน ผมเปลี่ยนแล้วครับ
    แต่คราวนี้มีปัญหาอีกแล้วครับ
    คือ ขี่ ๆ แล้วเครื่องมันดับเฉยเลยครับ
    ขี่มาดี ๆ ไฟรูปเครื่อง กับ ตัว s มันกระพริบ แล้วดับเลย
    พอจอดก็ start ไม่ติดครับ ไฟรูปเครื่อง กับ s ยังกระพริบอยู่
    ต้องจอดซักพัก พอเปิดสวิทกุญแจพบว่า รูปเครื่องกับ s ไม่กระพริบ
    จึงสตาร์ทติดครับ
    แต่พอขี่ ๆ ไปซักพักก็ดับอีกครับ
    ดูเหมือนจะเป็นตอนที่ขับนาน ๆ ครับ
    เกิดจากอะไรหรือครับผมเอาเข้าศูนย์ honda ให้เขาเช็ค เขาก็ไม่รู้
    ตอนนี้ผมไม่กล้าขับไปไหนเลยครับ
    ผมควรทำไงดีครับ
    รบกวนพวกพี่ ๆ ด้วยนครับ
    ขอบคุณมาก ๆ ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 ธันวาคม 2008
  2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
  3. toniccat

toniccat New Member Member

41
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

ตอนนี้กำลังดำเนินการครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้