ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ b14 ขับไม่ได้เลย ทังแก๊สและน้ำมัน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย green_t, 6 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. green_t

green_t Member Member

157
    1
    18
    ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ b14 ขับไม่ได้เลย ทังแก๊สและน้ำมัน
    วันนี้ ขับมาหลังจากไปเติมน้ำมันออกจากปั้มวิ่งน้ำมันมา กดเร่งจะให้มันเปลี่ยนเป็นแก๊ส
    แต่รถเยอะเลยผ่อนคันเร่งลง มันดับเลย
    คราวนี้ไม่ยอมติด ทำยังไงก็ไม่ติด ทั้งสตาร์แก๊สสตาร์ทน้ำมัน ไม่ติด
    รองอยู่นาน ตอนนี้มันยอมติ สตาร์น้ำมันได้ แต่ออกตัวไม่ได้เลย มันสะดุดแล้วก็ดับ
    แก็สก็วิ่งไม่ได้ แต่เร่งอยู่กับที่รอบมันก็ขึ่นนะครับ(น้ำมัน)

เลยต้องเรียกรถมายกกลับบ้านก่อน

ผมจะทำยังไงดีครับ ตอนนี้ใช้รถไม่ได้เลย:cry::cry::cry::cry::cry:

2. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    เดี่ยวรอท่านผู้รู้แป๊ปนะครับ

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ลองเปลี่ยน คอย ในจานจ่ายดู สิครับ อาจจะหาย อิ.....อิ :D:D:D:D

4. green_t

157
    1
    18
    ตอนนี้คือเมื่อเช้าสตาร์ทน้ำมัน ทีเดียวติด สตาร์ทแก็สไม่ติด วิ่งไปพร้อมจะดับ
    แบบว่ามันนึกจะดับมันก็ดับเลย ทั้งแก็สและน้ำมัน
    จานจ่ายแพงไหมครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 ธันวาคม 2008
  5. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ไปหาช่างดีกว่าครับ อย่าเดาให้เสียเวลา เดี๋ยวเสียตังเยอะ อิอิ ตามพี่ติ่งไปเลย แหล่ม

6. green_t

157
    1
    18
    ล่าสุด ผมเปลี่ยนหัวเทียนแล้ว อาการเกือบจะหายหมด
    ขับขี่ได้ปรกติ แต่เวลาเดินเบา(แก๊ส)เปิดแอร์ มีสะดุดเป็นช่วงๆ
    ยังไม่ได้ลองว่าน้ำมันเป็นหรือเปล่า

7. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เข้ามาดูคร๊าบบบบ เป็นที่ระบบไฟรึเปล่าคร๊าบบ ชัวร์ ๆ ก็ต้องช่างคร๊าบบบบ

8. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    รถใช้แก๊สระบบไฟ สำคัญอันดับต้นๆเลยครับ ขนาดผมวิ่งเนียนปกติ
    เปลี่ยนสายหัวเทียนแต่งยังต้องไปจูนใหม่เลยครับ :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

9. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    เกี่ยวกับ ระบบแก๊ส ทำอะไร ต้อง
    จูนใหม่ครับ

10. green_t

157
    1
    18
    วันนี้จะไปลองจูนอีกรอบ เพราะว่าน้ำมันมันไม่เป็น ถ้าไม่หายจะไปลองเปลี่ยบนคอยล์จานจ่ายดูครับ

11. green_t

157
    1
    18
    จบแล้วครับ ไปอู่คุณติ่งมาแล้ว
    แก๊สวิ่งเนียนดีแล้ว
    น้ำมันยังไม่ด้ คุยกับช่างแล้วบอก รถมันไม่ค่อยดีหลายอย่าง
    ต้องลองไล่ดูอีกที เลย เอาไว้หลังปีใหม่ก่อนครับ

ขอบคุณมากๆทุกท่านที่มาช่วยตอบ

12. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    หายเนียนวิ่งดีกานไปค้าบบ

13. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    อืมมมมมมมม..:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้