มาแล้วครับ EK กับ ภูทับเบิกอีกครั้ง หน้าฝน สวยงามครับ ใครมีโอกาลองไปสัมผัสดู สดชื่นสุด ๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ท่านใหม่ นะฮ๊าว์ฟ, 12 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    มาแล้วครับ EK กับ ภูทับเบิกอีกครั้ง
    หน้าฝน สวยงามครับ ใครมีโอกาลองไปสัมผัสดู สดชื่นสุด ๆ

1. Buay Rung-aree

Buay Rung-aree Guest

0
    0
    0
    ดีจังเลยคับกำลังอยากทราบข้อมูลว่า ek รถรถเราขึ้นภูทับเบิกไหวมั๊ยคับ อยากไปมากแต่กัวรถไม่ไหว

2. ตอนที่เป็น D16Y8 Auto ก็ไปนะครับ ไม่ยากมาก เนินไหนชันก็เยียบส่งมาแต่ไกลหน่อย
    ข้าวของในรถจัดดี ๆ ครับ เพราะ เวลาเหวี่ยงเข้าโค้ง ของมันจะกระจาย

3. Buay Rung-aree

0
    0
    0
    เคยไปแต่เขาค้อ แต่เค้าว่ากัน ภูทับเบิกทางชันและยาวก่า รถผมเป็นเครื่อง zc vtec auto ติดแก๊ส เลยไม่มั่นใจ เพราะตอนไปเขาค้อก็เกือบขึ้นไม่ไว >_<

4. เขาค้อ เนินชันยาวครับ แต่ผมว่า สบาย
    ผมเคยพารถเล็ก ๆ อย่าง Brio กับ Mirage ไปลุยมาแล้ว

กลัวร้อนให้พกน้ำยาหล่อเย็นเพิ่มไปอีกชุดนึงครับ ช่วยได้

5. Buay Rung-aree

0
    0
    0
    โอเคคับ ไว้จะลองเสียงไปนะคับ ^^

6. Buay Rung-aree

0
    0
    0
    อยากไปนานแล้วคับ กัวรถไม่ไหว 555

7. ผมชอบขับรถ เข้าป่า ชอบเที่ยวที่ไหน แลกเปลี่ยน ประการณ์กันได้นะครับ
    บางที่ผมไป ก็แป็ก เตรียมตัวไปไม่ดี ต้องขอคำแนะนำจากคนที่เคยไป

8. Buay Rung-aree

0
    0
    0
    ผมก็ชอบไปเมี่ยวคับ ขับไปหลายที่อยู่เหมือนกัน

9. หลายคนถามว่า ไม่รักรถเหรอ ทรามานรถหรือปล่าว
    บอกเลย ว่าอยู่กลับผม ต้องอดทน ฮ่า ๆ ๆ ๆ

10. Buay Rung-aree

0
    0
    0
    พอๆกันคับ ชอบขับรภงถเมี่ยว

11. Buay Rung-aree

0
    0
    0
    ภาพนี้เขาค้อคับ จำได้ว่าตอนขึ้น อทบจะเหยียบคันเร่งจมมิดเลย รถก็ค่อยๆไต่ขึ้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้