ขอวิธีถอดไฟหน้าหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย chalermkiat, 18 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chalermkiat

chalermkiat New Member Member

25
    1
    0
    อีกนิดเดียว...จะถอดได้อยู่แล้ว แต่กลัวขาหลอดมันจะหักซะก่อน

ตามรูปครับ หลอดมันถอดยังงัย........ลองดึงยางออกแล้ว นึกว่าหลอดมันจะติดออกมาเลย ... ไม่ทราบว่ามันต้องหมุนก่อนหรือเปล่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มกราคม 2009
  2. boybuf

boybuf New Member Member

17
    0
    0
    ถ้าถอดปลั๊กไฟและเป้ายางออกแล้วก็จะเห็นขั้วหลอด มันจะมีสลักยึดหลอดไว้คับ เป็นเหมือนเส้นลวด
    เอามือกดแล้วดันขึ้นปลดล็อค ก็เอาออกได้แล้วคับ

3. hallboy

hallboy New Member Member

19
    0
    0
    มันจะมีรูให้เสียบแล้วขับน๊อตอ่ะครับ

หลอดไฟนี่ กดลวดแล้วลูดขึ้นหรือลงเนี่ยแหล่ะครับจำไม่ได้

4. hayazseyez

hayazseyez New Member Member

34
    0
    0
    จากตามรูป ดึงออกมาเลยครับ ถ้าจำไม่ผิดจะมี 3ขั้ว ดึงบนดึงล่างเดี๋ยวก็ออก

หลอดโดนล็อกไว้อยู่ แต่ค่อยๆดึงนะ เพราะมันฟิตเปรี๊ยะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้