พี่ๆคับผมขอถามหน่อยคับทำไมรถผมขับยุดีๆรถดับเฉยๆเลยคับ...สตาทใหม่ก้อเหมือนจะติดแต่ก้อดับ...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นายเมย์ เด็กทีมงานซวดลวด, 23 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆคับผมขอถามหน่อยคับทำไมรถผมขับยุดีๆรถดับเฉยๆเลยคับ...สตาทใหม่ก้อเหมือนจะติดแต่ก้อดับเหมือนเดิมเลยคับ...ช่วยด้วยคับ

1. ถามกว้างมาก ไม่ได้อยู่หน้ารถมั่วถูกก็เก่งล่ะ เอนจิ้นติดมั้ยเช็คโคดดู ไฟ เชื้อเพลิง อากาศ รถจะติด ไฟมามั้ย แบต ไดสตาร์ท จานจ่าย หัวเทียน น้ำมันมามั้ย ปั๊มติ๊ก หัวฉีด แมพเซนเซอร์ตรงลิ้น สายไฟโดยรวมอยู่ดีไม่หลุด ไม่ขาด สังเกตุดูครับ ... เดาได้แค่นี้ ขอใก้เจอจุดเสียครับ

2. คราวๆ จานจ่ายคอยเสีย เช็คไฟหัวเทียนมาเปล่า ปั๊มติ๊กเสีย เช็คน้ำมัน เช็คฟิวด้วยว่าขาดหรือเปล่าครับ บางทีฟิวกล่องECU ขาดก็ไม่ติด

3. คับ...ตอนนี้ไฟมีมาคับ..หัวเทียนเปลี่ยนมาใหม่....คือมันสตาทติดไมรอบวิ่งขึ้นไปที่1500คับแล้วก้อร่วงจนดับไปจะเยียบคันเร่งช่วยก้อไม่ได้..ไฟก้อไม่โชว์คับ

4. ไฟออกจากหัวเทียน เช็คแล้วใช่ไหมครับ ลองดูที่น้ำมันเข้ารางหัวฉีดเปล่าน่ะครับ

5. ไม่แน่ใจน่ะคับ ลองเช็ค จานจ่ายดูคับ

ขอบคุณพี่ๆนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้