อยากติดไฟตัดหมอก rover623

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย jojotaro, 17 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jojotaro

jojotaro New Member Member

4
    0
    0
    คือ อยากทราบว่าใช้ไฟยี่ห้ออะไรแทนได้ไหม
    มันหายากแล้วตอนนี้ช่องใส่ไฟเป็นรูโหว่น่าเกลียดมากมาย
    เห็นมีของฮอนดาแอคคอร์ด ตามรูปน่าจะใส่ได้
    ไม่รู้ว่าใช้กันได้หรือป่าว วานผู้รู้ช่วยตอบทีนะคับ
    แล้วมันใช้เงินประมาณเท่าไหร่
    ผมมือใหม่สุดๆ เครื่องยนต์ ไม่ต้องพูดถึง
    ผมไม่รู้เรื่องอะไรเลยคับ
    เรื่องระบบไฟฟ้าไม่ต้องถามเลย ไม่รู้เรื่องเลย
    เปิดเครื่องดูแล้วปวดหัวทุกทีเลย
    เพิ่งซื้อต่อมือสองมาได้สามวันเองงับ
    แนะนำด้วยนะคับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนเลย

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ไฟยี่ห้อ Hella นะครับ ขอแนะนำให้ใช้ของเดิม original จะดีสุดนะครับ ความเนียนมันผิดกันกับถ้าแปลงรุ่นอื่นใส่อ่ะคับ

รุ่นนี้ถ้าไม่เน้นของแต่งก็ไม่น่าปวดหัวเท่าไหรนะครับ อู่ที่รับซ่อมฮอนด้า เค้ารู้ดีครับว่าเป็นอะไหล่ฮอนด้าเกือบหมด พื้นฐานแอคคอดตาเพชร แต่ออฟชั่นผิดกันเยอะ เครื่องแรงแต่กินไปนิส อย่าให้น้ำขาดหม้อน้ำ เดี๋ยวฝาแตกนะครับ

อยากพูดคุยเรื่องรถรุ่นนี้ต้องมามิ้ตติ้งครั้งหน้านะครับ

3. jojotaro

4
    0
    0
    จะพยายามไปนะคับขอบคุณมากๆเลย

ตอนนี้มีปัญหาใหม่ น้ำมันเครื่องมันลดลงเรื่อยๆเลย

สงสัยจะรั่วอ่าคับ พอสตาทจะมีควันขาวๆ มาจากน้ำมันเครื่องหรือป่าวไม่รู้

ต้องแก้ไขยังไงเหรอคับ หรือต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่เลยอ่าคับ

4. นายใหม่

นายใหม่ New Member Member

62
    0
    0
    เรื่องการดูแลรักษา ซ่อมบำรุง หรือเปลี่ยนอะไหล่ต่างๆที่เกี่ยวกับเครื่องยนต์และช่วงล่าง สามารถเข้าอู่ที่รับซ่อมฮอนด้าได้เลยครับ อะไหล่ใช้ด้วยกันได้เกือบ 100%

ไฟตัดหมอกนี่ควรจะใส่ของตรงรุ่นครับ เพราะจะพอดีและดูเรียบร้อยสวยงาม ถ้าหาของตรงรุ่นไม่ได้ หรือไม่มีเวลาไปเดินหา แนะนำให้ติดต่อน้องโอม (TG Rover) เลย อาจจะต้องต่อคิวนิดหน่อยแต่ได้ตรงรุ่นชัวร์ๆ มีบริการให้คำแนะนำฟรีในแบบคนรักรถรุ่นนี้ด้วยครับ

: )

5. jojotaro

4
    0
    0
    ขอบคุญคับ
    เดี๋ยวถ้ามีจัดมีทติ้งเมื่อไหรจะพยายามไปให้ได้
    จะได้ศึกษากับพี่ๆให้มากๆ
    เห็นมีแต่คนเก่งๆกันทั้งนั้นเลย
    เพราะตอนนี้ไม่รู้จักใครเลยอ่าคับ
    ไม่มีคนให้คำปรึกษาเลย

6. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ผมเป็น เป็นได้2อย่างนะ
    1. ซีลวาล์ว เสีย ประมาณ 3000 ก่าบาท รวมค่าแรง
    2. แหวนลูกสูบสึกหรอ ประมาณ 5-6000 นะ ค่าแรงถอดฝาอีก ไม่เกิน 2000

ทั้ง2อย่างทำให้น้ำมันเครื่องออกไปเผาไหม้ด้วย ก็เลยควันออกท่อขาวๆ

ตอนนี้รถพูมิก็เป็น อาการกินน้ำมันเครื่อง แต่ไม่มีควันขาว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้