จะเปลี่ยนเบรคหลังให้เป็นดิสก์เบรคครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ป๊อกกี้, 9 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ป๊อกกี้

ป๊อกกี้ New Member Member

70
    1
    0
    พี่น้องครับ ผมอยากจะเปลี่ยนเบรคหลังให้เป็นดิสก์เบรคครับ ไม่ทราบว่าจะเอาของรุ่นไหนมาใส่ได้บ้างแบบที่ไม่ต้องแปลงอะไรมาก ขอแบบประหยัด ๆ หน่อยอ่ะครับ :D

2. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    เห็น เบิ้มเขามีอยู่นะ ไม่รู้ว่าขายไปยัง ลองดูกระทู้ข้างบนดิ

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ยกแพ เลยครับ B13 ตัวนอกครับ สายเบรกมือ ด้วยนะ อย่าลืม

อ่อขอพี่เบิ้มก็น่าใช้นะครับ แปลงนิหน่อย..ลองโทรไปถามพี่เค๊าดูนะครับ .. พี่เบิ้ม ที่ขาย อะไหร่แต่งแวนอะ

4. NV_Dragon

NV_Dragon New Member Member

38
    2
    0
    ถามเพิ่มอีกนิดนึงครับ หลังจากที่เปลี่ยนเบรกหลังเป็นดิสก์แล้ว
    จะต้องอะไรเพิ่มเติมกับวาล์วเบรกที่ผนังห้องเครื่อง และ
    วาล์ว LSPV ที่ด้านหลังหรือไม่ เพราะเห็นว่าของเดิมๆเป็นดรัม
    พอเปลี่ยนเป็นดิสก์แล้ว แรงดันจะพอหรือ และถ้าหากต่อตรงโดยไม่ผ่านวาล์ว LSPV
    ดิสก์หลังจะไม่ล็อกก่อนหน้าหรือ รบกวนผู้ที่ทำแล้วด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้