รบกวนสอบถามพี่ชาว EK ครับ ระหว่างทำสีกับวางเครื่อง ควรทำอะไรก่อนครับ ขอบคุณครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Nopparit Mulakul, 17 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nopparit Mulakul

Nopparit Mulakul Guest

0
    0
    0
    รบกวนสอบถามพี่ชาว EK ครับ ระหว่างทำสีกับวางเครื่อง ควรทำอะไรก่อนครับ ขอบคุณครับ

2. เปนผมเครื่องก่อนเรยค้าบบ^^

3. Torphoom Aob Aob

Torphoom Aob Aob Guest

0
    0
    0
    เครื่องยังใช้ได้อยู่หรือเปล่า อาการหนักไหม แล้วสียังโอเคอยู่ไหม มีผุมีรั่วหรือเปล่า อันไหนอาการหนัก ทำอันนั้นก่อนครับ

4. Wasin Intabutra

Wasin Intabutra Guest

0
    0
    0
    สวยก่อน เดี๋ยวค่อยแรง

5. Saranon Kadun

Saranon Kadun Guest

0
    0
    0
    สำหรับคนงบน้อยแบบผมนะ อันไหนอาการหนักกว่ากัน อันนั้นก่อนครับ TT

6. Nopparit Mulakul

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ Ek Vtec ผมเพิ่งหันมาคบ EK เลยอยากแชร์ประสบการณ์จากพวกพี่ๆ

7. Nopparit Mulakul

0
    0
    0
    Saranon Kadun ขอบคุณครับ ผมก็งบน้อยครับ เดี๋ยวผมขอดูก่อนอันไหนหนักกว่ากัน

8. Ariya Jang

Ariya Jang Guest

0
    0
    0
    ทำสีอาจจะต้องเผื่อเงินไว้เจอผุ ทำเครื่องอาจจะต้องเผื่อเงินไว้เจอพัง 55 ล้อเล่นครับ เผื่อช่วงล่างและอื่นๆที่ต้องตามเครื่องไปครับ แล้วแต่งบเลยครับ

9. Nopparit Mulakul

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ Torphoom Aob สำหรับคำแนะนำเครื่องน่าจะหนักกว่าครับ

10. Nopparit Mulakul

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ Wasin Intabutra ถูกใจครับ สวยก่อนแต่ว่าเครื่องท่อนล่างจะไปละ

11. ทำสีก่อนครับ ทำแล้วสวยเห็นผล ทำให้มีกำลังใจทำรถต่อ เครื่องเอาไว้ทำตอนพังก็ได้ ยังไงก็ได้ทำถ้ามันพัง...55555

12. Nopparit Mulakul

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ A-ri Ariya เข้าใจเลยครับเคยมีประสบการณ์กับโฟล์คเต่าต่างกันตรงเต่ามันจบที่อู่เดียวเลย

13. Poonin Benjakul

Poonin Benjakul Guest

0
    0
    0
    จิงๆคับพี่ A-ri Ariya 555

14. Nopparit Mulakul

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ Katawut Woody Kiawmukda สวยแล้วมีกำลังใจเห็นด้วยครับจริงๆแต่เครื่องไม่รอพังนะครับเห็นรถพี่ๆแต่ละคันต่อมคันมันทำงานเลยครับ

15. แฮร่ๆ ... เครื่องผมว่าถ้าอยากทำยังไงก็ได้ทำ ไม่ว่าช้าหรือเร็ว จะเก็บตังพร้อมแล้วทำ หรือพังแล้วค่อยทำ สุดท้ายยังไงก็ได้ทำ แต่ถ้าเครื่องพังจะได้ทำเร็วกว่ากำหนดแค่นั้นเองครับ...อิอิ

16. Jacky Kwandee

Jacky Kwandee Guest

0
    0
    0
    ทำพร้อมกันครับ ทำสีเสร็จก็วางเครื่องพอดี
    ปล : ถ้าไม่ต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง
    ถ้าต้องเลือก ก็ควรทำเครื่องก่อนครับ เพราะรถต้องใช้ ทำสีมาเครื่องพังขับไม่ได้นะครับ อิอิ

17. Nopparit Mulakul

0
    0
    0
    Katawut Woody Kiawmukda กำลังศึกษาหาข้อมูลอยู่ครับแต่ไม่อยากทำก่อนกำหนดอะคับ...อิอิ

18. Nopparit Mulakul

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ Musachi Jack พี่หมายถึงทำสีเสร็จขึ้นรถสไลด์ไปอู่วางเครื่องต่อใช่ปะคับ

19. Aod Parkphum

Aod Parkphum Guest

0
    0
    0
    เก็บรายละเอียดทุกอย่างเกี่ยวกับรถให้เสร็จ แล้วค่อยส่งทำสีก็ดีนะคับ สีจะได้ไม่เป็นรอยเยอะคับ จากประสบการณ์นะคับ

20. Nopparit Mulakul

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ Aod Parkphum รบกวนยกตัวอย่างครับ เช่น

21. Aod Parkphum

Aod Parkphum Guest

0
    0
    0
    ทุกอย่างอ่ะคับที่ต้องถอดมาแล้วใส่ของแต่งเข้าไปใหม่ มันมักจะเกิดรอยตลอด อยากให้เสียตังทีเดียว ไม่อย่างนั้นก็ต้องมาตามเก็บสีอีกรอบ

22. Nopparit Mulakul

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ Aod Parkphum ผมเข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ

23. วางเครื่องก่อนคับทำสีก่อนเดี๋ยวเป็นรอย1เสียง

24. Nopparit Mulakul

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ คุณ นิว ตาโต นั่นงะทำสีก่อนเดี๋ยวเป็นรอย น่าคิดๆ

25. Nopparit Mulakul

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ถึงวันนี้ผมยังไม่ได้ข้อสรุปแต่ผมก็ได้รู้ว่าขับ EK แล้วไม่เหงาแน่นอน ชอบๆ ขอบคุณครับ

26. Fountain Dew

Fountain Dew Guest

0
    0
    0
    ถ้าชอบมวยซุ่ม ก็ทำเครื่องก่อนคับ

27. Nopparit Mulakul

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ Fountain Dew ซุ่มๆ แอบ ๆ หมก ๆ ของถนัดเลยครับ

28. Nin Type R

Nin Type R Guest

0
    0
    0
    ผมว่าอยู่ที่เงินก้อนใหญ่หรือเล็กอะคับ ถ้าใหญ่นานๆมาทีก้อเครือง ถ้าก้อนเล็กก้อสี ขับไปใหนมาใหนดูดี สะอาดตา ห้องเครื่องทำตอนวางเครื่องก้อได้เก็บทีเดว สวยงามเลย ปล จำเค้ามาคับ

29. Nopparit Mulakul

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ Sohc Coupe เห็นด้วยครับ

30. Nopparit Mulakul

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ Nin Type R เงินผมมันก้อนกลางๆอะคับมันเลยเกิดความสับสนเลยโพสต์ถามขอแชร์ประสบการณ์จากพวกพี่ๆอะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้