ไฟbrake lamp ติด แต่หลอดไฟเบรคไม่ขาด ทำอย่างไรให้ดับ หรือปล่อยไว้ มีใครทราบบ้างครับ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Viroj Adisornkanj, 23 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ไฟbrake lamp ติด แต่หลอดไฟเบรคไม่ขาด ทำอย่างไรให้ดับ หรือปล่อยไว้
    มีใครทราบบ้างครับ ขอบคุณครับ

1. ตามด้วยครับ

2. ตามคู่มือรถ

3. ฝาท้ายครับ

4. Mot BlAck

Mot BlAck Guest

0
    0
    0
    ทำความสะอาดขั้วหลอดไฟเบรคหรือเปลี่ยนหลอดไฟเบรคแม่มเบย

5. กระโปร่งหลังไม่เเน่น

6. Anand Singh

Anand Singh Guest

0
    0
    0
    กระปุกน้ำมันเบรคน้ำมันขาดไหม ลองเช็คดูครับ

7. ของผมติดแต่ดับเองคัช

8. ของผมก้อเป็นครับเปลี่ยนหลอดไฟหายครับ

9. Tawee Kamtrakool

Tawee Kamtrakool Guest

0
    0
    0
    เป็นเหมือนกันครับติดๆดับๆ
    ขอตามด้วยครับ

10. Anand Singh

Anand Singh Guest

0
    0
    0
    เอาหลอดออกมา ลองเอากระดาษทราย ถูๆขั้วหลอด ทั้งตัวหลอดแล้วตรงขั้ว ฉีด sonex ก็น่าจะดี

11. Tawee Kamtrakool

Tawee Kamtrakool Guest

0
    0
    0
    ผมขอสอบถามเครื่องบี20
    อาการเร่งไม่ออกตอนออกตัว
    ท่านใดมีข้อมูลแนะนำบ้างครับ

12. ไฟเบรคด้านหลังเบาะครับในกระจก

13. น้ำมันหรือแก๊ส

14. น้ำมันเต็มถังเลยอ่ะ อิจฉา

ย้ำจุดบัดกรี กล่องเตือนไฟเบรค ใต้ไฟเบรคดวงขวามือ กระโปรงท้าย (อาการเดียวกับเปลี่ยนหลอดไฟท้ายเป็น LED)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้