จะทำไงกับพวกจอดรถขวางหน้าบ้านดีหนอ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ตุ๊กตายาง, 11 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เด๋วนี้มันมาบ่อยมาก จอดไม่จอดเปล่าวมีเข้าเกียร์ไว้ แถมยังหักพวกมาลัยเลี้ยว อีกด้วย ใครมีวิธีจัดการช่วยแนะนำที :mad::embarassed::mad:

2. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    1. วิธีพื้นฐาน หารั้วเหล็กวางครับ
    2. วิธีadvance หารถ 2 คันของบ้านเราจอดปิดหัวท้ายแบบประชิดมากๆ ดึงเบรคมือ
    3. วิธีHardcore ขูดสีแม่มเลย แล้วถ้ามันมีปัญหาก็เจาะรูหัวมันเลยคับ

ทางที่ดี วิธี 1 ง่ายสุดคับ

3. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0
    ทำใจครับกับพวกไม่มีมารยาท

ผมชินแล้วเพราะบ้านติดกับร้านอาหาร

ขนาดติดป้ายห้ามจอดมันยังจอดกันเลย

สงสัยเรียนมาน้อยเลยอ่านหนังสือไม่ออก

เคยไปคุยกับผู้จัดการร้านอาหาร

มันบอกว่าเดี๋ยวบอกเด็กรับรถให้

แต่ไม่เห็นมีอะไรดีขึ้นเลย

มันก็ยังจอดกันอยู่...ทำใจครับ

4. ได้เคยคิดป้ายเตือนหน้าบ้านไว้หรือป่าวครับ
    เขาอาจจะไม่ทราบว่าตรงนั้นจอดไม่ได้
    ยิ่งเขามาจอดบ่อยๆก็ทำให้เขาคิดว่าตรงนั้นมันสามารถจอดได้ครับ

ถ้ายังไงลองคุยดูครับ ถ้ายังเห็นจอดอีกสเต็ปที่ 3 ด้านบนก็เป็นทางเลือกที่น่าสนใจครับ

5. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ป้าย อะ ผมเขียนแล้ว ตัวหนังสือใหญ่ เห็นได้ชัดเจน สงสัยอาจจะเรียนมาน้อย เลยอ่านไม่ออก

6. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    ก็......อื้มมมม...............!!

เอาสีสเปร์ยมาพ้น ..... เป็น Car Park ไปเรยยย

แล้วติดป้ายว่า...." บริการขัด-ขูด สีตัวถัง "

เชิญจอด...

เอิ๊กส์ๆๆๆ

7. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ทำอะไรคิดหน้าคิดหลังหน่อยก้อดีคับ เพราะเราอยู่ในที่แจ้ง และเป็นเป้านิ่ง

ถ้าครั้งแรกเตื่อนแล้วยังไม่เลิก ยังทำพฤติกรรมทรามๆใส่เราอีก ครั้งหน้าให้หากากบาทขันน๊อตล้อออกซัก 2 ตัวเหลือคลายนิดหน่อยอีก 2 ตัว มันจะไปล้อหลุดอีกทีก้อไปไกลแล้วคับ

คนไทยด้วยกันน่าจะพูดกันรู้เรื่อง ถ้าบอกดีๆฟังไม่รู้เรื่องก้อแสดงว่าไม่ใช่คนไทย ล้อหลุดไปก้อช่างแมร่ง

:D:D:D

8. ตามนั้นเลยครับ

ได้ผลเป็นที่น่าพอใจ

9. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    ยังไงกันเอ่ย........??

จัยเยนๆนะคร๊า.........!!

10. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    พื้นปูนหน้าบ้านผมเหมือนกัน....บอกแล้วก็แล้ว ว่าจอดบังหน้าร้านได้..แต่อย่าชิดมาก..อย่าเหยียบมาถึงพื้นปูน...ปูนมันแตก..ต้องราดใหม่ มาเปลืองตังค์

บอกคนนึง..ยังอีกคนนึง..ทำใจ..บ้านอยู่ในตลาด..สงสัยต้องราดปูนแบบสนามบินแล้วมั้ง..งั๊กๆๆ..

11. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    เพื่อน ผม ก็ เปน เหมือนกนั คับ มันโทรมาบ่นให้ฟังทุกวัน

กะว่า จาเอา กรวย มาตั้ง 2ข้าง ซ้ายขวา น่าจะช่วยได้นิสสหน่อยคับ

12. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    รวมพลเจ้าหมาทั้งซอยหรือระแวกนั้น ให้ไปเยี่ยวใส่ล้อทั้ง 4 ล้อเลยยยย :D:D:D

13. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    เจอประจำเวลาจอดห้าง ก็จะให้ พนักงาน ว. ไปที่ประชาสัมพันธ ถ้ารอแล้วไม่มา รถคันนั้นจะกลายเป็นที่ระบายอารมณ์ผม หึหึ ^ ^

14. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    หน้าบ้านผมเป็นสลัมมีรถซาเล้งขายไก่จอดทุกวันก็ไม่รู้จะทำไงเหมือนกัน......ทำใจทั้งปีคำตอบสุดท้ายที่ทำได้

15. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0

เด็ด ! :cool:

16. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมก้อเจอบ่อยคับ มาหาข้างบ้านแต่ มาจอดรถหน้าบ้านเราไม่เข้าใจเลยจริงๆ เข้าออกจากบ้านก้อต้องไปเรียกให้มาเลื่อนรถ ที่เจอเต็มๆเลยก้อที่ทำงานคับ เป็นพื้นที่จอดรถให้เช่าคับ เข้าไปจอดในตึกมีรถจอดอยู่10กว่าคันได้ มีรถมาจอดขวางทางลง(รถไม่คุ้นเลยแถมทางลงมีป้ายบอกชัดเจนว่า ห้ามจอดขวางทางลง) แถมยังดึงเบรกมืออีกต่างหาก แล้วมันก้อมาจอดตั้งแต่ 9โมง กลับมาบ่าย3มันยังไม่ออกเลย เพื่อนที่ออฟฟิศเลยเอาเม็ดกรวดเล็กๆ ไปใส่ที่จุกลมล้อแล้วค่อยๆหมุนให้ลมออกที่ละน้อยๆ ทั้ง4ล้อเลย ผลคือยางแบนเรียบร้อยทั้ง4ล้อคับ

17. ฝากถึง"ร้านโคขุน" ซอยนวลจันทร์ด้วยคับ

เว้นที่จอดรถตรงประตูทางเข้าธนาคารไทยพานิชย์ไว้ด้วย

เวลาไปทำธุระกะตู้ ATM มันไม่มีที่จะจอดแล้ว

เหลือไว้ซักช่องเถอะ ได้โปรด เจ้าประคุณเล่นจอดกันเต็มเอี๊ยด 2 ฝั่งถนนเลย

-*-

18. step1 : เขียนจดหมายเหน็บใบปัดน้ำฝน (ด้วยถ้อยคำสุภาพ)
    step2 : ถ้ายังหน้าด้านอีกก็ปล่อยลมยางแม่ง

19. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิ ผม เคย เจอ ในห้างคับ จอด ขวาง แหะ จัด แม่แรงของ พี่ยาม มาเลยคับ ยกลากกกกก เข้าซองจอดเลย

55555555+++ เจ้าของกันมามันคง งง ๆ อะ

20. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ต้องหารั้วเหล็กหรือถังปูนมาวางไว้เลย

21. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ลองหาก้อนหิน หรือ อิฐ ก้อน พอมือ

ไม่ได้เอามาขว้าง หรือทุบ

แต่เราเอาไป วาง ไว้บน ฝากระโปรงรถ หรือ หลังคารถ

วางเบาๆ นะครับ เดี๋ยวรถเป็นรอย....

:eek:

เจ้าของรถมา เห็นหินบนรถ ก็ใจสั่น แล้ว

คราวหน้าคงไม่กล้ามาอีก

** ถ้าทำให้สมจริงหน่อย พอเอาหินไปวางบนรถ ลองหาผงฝุ่น ทราย โรยรอบๆ จะได้คล้ายว่า หินมันแตก กระจายบนรถ......

:cool:

วิธีนี้แทบไม่ทำความเสียหายให้กับรถ แต่ ทำความเสียหาย ต่อจิตใจ เจ้าของรถไม่น้อย เลยยยย

22. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    โหดหว่ะ อย่ามาจอดหน้าอู่นะ คนเนี้ยยยยยย เด๋วปั้ด ถอดล้อขาย 555555

หน้าบ้านบอลเด็ดกว่านั้นอีก พี่อาท กลับดึกหน่อย มีการถามเรากลับด้วย แล้วคิดจะจอดทั้งคืนเลยหรือไง บอลก็ยืนมึน เอ้าาา ก็หน้าบ้านกรูนี่หว่า เลขที่บ้านก็ใช่ ดันถามกรูกลับอีก จะจอดทั้งคืนเลยหรือไง แล้วที่สำคัญแม่งเป็นบ้าน ฝั่งตรงข้ามบ้าน หน้าบ้านมันก็จอดได้ โอ้ยย ชีวิต

23. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ลองเปลี่ยนจากป้ายห้ามจอด ... เป็นป้ายเก็บค่าจอด 100 บาท/ชม ดูสิ

ได้ตังค์ใช้ด้วย จอดปุ๊บเดินไปเก็บปั๊บ

24. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0

แหมมม ก็ร้านมันอร่อยนี่โอ๋ พี่ยังชอบไปกินเยย จอดปิดหน้าธนาคารเยย เด็กร้านเค้าบอกจอดได้มะมีปัญหา 555

25. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    1. เขียนแปะหน้ากระจกรถไปเลย ว่าห้ามจอด
    2. ถ้ายังอ่านไม่ออกก็จัดไปซักชุดแล้วกันครับ ตามวิธีที่ถนัด

26. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    ใครเหรอเพื่อนนายคนที่มาบ่นอ่ะ

5 5 5 5 + +
    ก้อมันจิง ๆ นี่ หว่า แม่งก้อยังไม่เข็ด

และเด่วก้อมีเปิดศึกกับนอีทอมแว้นในหมู่บ้านอีกโรยทรายแม่มหั้ยกลิ้งเร รำคาน !!

แระก้อ วันนี้เจอที่ ม. ยาริส สีขาว ล้อดำขอบแดง ^^

จอดแล้วเข้า P !!!

ดีนะสาว ๆ ขับ ห้า ๆ ๆ

27. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    เลือก ปฏิบัติ นี่ หว่า ไอ้คนข้าง บน อ่ะ

เหน สาว ๆ เปนไม่ได้ อิอิ

28. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    วิธีนี้เข้าท่าดีอ่ะ ติ๊ต่าง น่าเอาไปใช้ รับรองไม่มีจอดแน่นอน

29. Honda-Twincams

Honda-Twincams New Member Member

100
    4
    0
    น่าจะได้ผล ลองดูนะ แถมได้ตังใช้ฟรีๆอีก คนไทยชอบของฟรี (ส่วนใหญ่) แต่ไม่ชอบเสียตัง :D

30. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    ไอ้พวก จอดขว้างหน้าบ้านนี่แบบว่าเบื่อสุดๆ ป้ายก็ใหญ่นะ พื้นสีขาว ตัวหนังสือสีแดง สีไม่มีซีดดดดด

ไม่เห็นกันหรือไง ที่บ้านมีอาม่า อายุ80 นิดแล้ว เวลาเกิดเหตุฉุกเฉิน จะทำยังไง ใครรับผิดชอบ

ไม่รู้จอดกันแล้ว ไปกินข้าว ไปอิ่มอร่อยกัน คิดรึเปล่า

เบื่อ เบื่อ

นึกอีกที ผมก็มีเพื่อนที่โดนแบบนี้เยอะเหมือนกัน อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้