กระปุกดักไอน้ำมันเครื่อง กะ กระปุกดักไอดี มีประโยชน์อะไรเหรอครับ

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย โต้ง123, 21 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โต้ง123

โต้ง123 Guest

0
    0
    0
    กระปุกดักไอน้ำมันเครื่อง กะ กระปุกดักไอดี มีประโยชน์อะไรเหรอครับ
    แล้วกระปุกดักไอดีนี่มันต่อที่ไหนเหรอครับ
    แล้วอย่างของเดย์ที่มันแพงๆ กะของไทย มันต่างกันยังไงเหรอครับ

2. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ไอน้ำเครื่องรถป๊อบไม่มีเพราะเป็นสองจังหวะยกเว้น Z4 แต่ไอดีรู้แต่ว่ามันต่อตรงคอไอดีเลยมันจะมาเป็นเซ็ตเลย แต่ประโยชน์ไม่แน่ใจครับ :) :) :)

3. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    กระปุดดักไอดีนี้ มันจะมีไว้สำหรับเก็บตุนไอดีที่ผ่านเข้ามาคับ พอเวลาเราเร่งเครื่องมันจะดึงไอดีจากกระปุกมากใช้คับ ก้อช่วยได้ส่วนหนึ่งเวลา รีดรอบเครื่องโดยกระทันหัน :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้