@ ร้านต่อไปนี้ ควรหรือไท่ควรเข้าครับ ???

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Mr_Evolution, 23 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr_Evolution

Mr_Evolution New Member Member

22
    0
    0
    วันเสาร์จะเอาโช๊คไปอัดน้ำมันให้แข็งๆอ่ะครับ ตามประสาคนงบน้อย อ่านในหนังสือรถเห็นมีร้านต่อไปนี้
    1.Lavo Modify...ลงโฆษณาเยอะมั่ก มาก
    2.Clever...ลงโฆษณาเยอะมั่ก มาก
    3.Genial...เคยมีคนทำบอกว่าทั้งดีบ้าง ไม่ดีบ้าง
    4.เทพอวยชัย แถวอุดมสุข(เห็นเค้าว่าดีกัน)

ร้านไหนน่าไปบ้างครับ คือหมายถึงงานดี ราคาไม่แรงมากเกินไป และร้านไหนที่ควรห่างไว้อ่ะครับ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
    วันเสาร์นี้ จะเอาช่วงล่างไปขึ้นเขียงแล้วครับ

ขอบคุณครับ

2. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    แนะนำ พรเทพโช้คอัพ ครับ สุขุมวิท 103 งานดีราคาไม่แพง 4 ต้น 1600 หนึบๆราคาย่อมเยา
    ลองโทรดูครับ 01-7230639 พี่ใหม่ครับ

3. Mr_Evolution

Mr_Evolution New Member Member

22
    0
    0
    ชื่อร้านผิดครับ

ร้านที่ 4 บอกชื่อผิดครับ

ชื่อ พรเทพโช้คอัพ ครับ ไม่ใช่ เทพอวยชัย

4. toy_city04

toy_city04 New Member Member

4
    0
    0
    พรเทพโช๊คอัพคับ

5. RUN~EASY

RUN~EASY New Member VIP

10
    0
    0
    ส่วนตัวแล้วไว้ใจ GENIAL ครับ 1.เป็นเพราะรู้จักกันด้วย 2. ช่างรู้งานดีมีฝีมือ แต่ตินิดนึงตรงราคาอะไหล่แพงไปนิดนึงเช่นพวกลูกยางลูกหมากต่างๆที่ต้องซื้อกับร้านอะไหล่ข้างนอกบวกเยอะไปนิดนะ แต่ก็ทำใจเพราะนั่นคือการบริการมันก็ต้องมีบ้าง

6. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    3 อันแรก ได้ยินว่าไม่ดีมาบ้างอะคับ ส่วนอันสุดท้ายนี่ ใครก็บอกว่าดีนะ

7. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    2.Clever..ห่างๆเลยครับอย่าเข้าไปเชียว

mo_mo ถูกใจสิ่งนี้
  8. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    2. ห่วยโครตๆๆๆลองมาแล้ว แพงสุดๆ แข็งบรรลัย :mad:
    3. เคยทำมาเหมือนกัน ประมาณเดือนกว่าๆก็รั่ว แต่เห็นบางคนก็บอกว่าทำดี อันนี้แล้วแต่ครับ:rolleyes:
    4. เคยเอาโคนี่ไปซ่อมครับ จบและไม่แพง แนะนำเลยครับ :p

9. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    2.แข็งจิงๆคับ

10. ethep

ethep New Member Privilege

86
    11
    0
    พรเทพดีเหลือล้นยนตการ(พรเทพโช้คอัพ)ครับ

11. ที่อื่นไม่รู้ค๊าบ แต่ที่2อ่ะ ขนาดว่าน๊อตหัวโช้คยังไขไม่แน่นเลย ปล่อยรถแล้ว

mo_mo ถูกใจสิ่งนี้
  12. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    เคยได้ยินว่า เทพอวยพร ที่บางบอนก็ดีนะครับ ยังไม่ค่อยได้ยินเรื่องแย่ๆเท่าไหร่ ใครมีอะไรช่วยแนะนำด้วยครับ จะได้เอาโช้คไปทำบ้างครับ

13. max2bar

max2bar New Member Member

21
    1
    0
    อืม...จะได้ไม่เข้าใกล้ครับ ร้านแย่ๆเนี่ย

14. Mr_Evolution

22
    0
    0
    ท่าทาง Clever ควรจะห่างๆนะเนี่ย

โอววววว ท่าทางร้าน Clever ควรจะห่างไว้เลยนะครับเนี่ย

ของผมเป็นโช้คเดิม แล้วใส่สปริงโหลด เวลาไปบอกช่าง ควรจะบอกว่าไงครับ

กลัวว่าจะนิ่มเกินไม่ก็แข็งเกินอ่ะครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

รบกวนผู้เคยไปใช้บริการแนะนำนิดครับ

ปล. ท่าทางผมคงไปที่ร้าน พรเทพโช้คอัพ ครับ เชื่อในคำแนะนำของเพื่อนๆใน web ครับ

15. ลองเข้าไป แล้วบอกว่าคุณต้องการแบบไหนดีกว่าคาบ เดี๋ยวช่างเขาก้อจัดหัยเองแหละ

16. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    2. ทำมาแล้วแข็ง หลังจากนั้นก้อรั่ว เคยทำมาโดดฟาดไปต้นละ 1000 เลือดกระเด็นครับ

17. gtr_golf

gtr_golf New Member Member

60
    0
    0
    เอ่า ตกลงช็อคอันเก่าทำที่ Clever หรอคับ

18. ACC@ASS

ACC@ASS Guest

0
    0
    0
    ละโว้ โมดิฟายดีคับ ไม่เคยมีประวัติเสีย

19. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    ที่ไหนก็ได้ครับ เว้นที่เดียวเลยคือ คเลฟเวอร์ โมดิฟายเนี่ย...อย่าไปต้อง ของจะเสีย

20. falsi

falsi New Member Member

1
    0
    0
    เอ ละโว้ โมดิฟาย นี่ก็คุ้นๆว่ามีประวัติ...เหมือนกันนะครับ

21. Padungpong

Padungpong New Member Member

59
    1
    0
    clever นี่แม่งโคตรเฮี่ยเลยงับ โดนกันมาหลายคนแล้วนะ ผมก็โดนไปด้วยอ่ะ อิอิ

22. DotA Allstar

DotA Allstar New Member Member

8
    1
    0
    ร้านไหนที่TAXIเค้าทำกันอ่ะคุณทำร้านนั้นเลย ลูกยางข้างในมีไม่กี่ตัวเปลี่ยนไปก็ได้ราคาไม่แพงหรอกคับ
    ร้านโม หรือ โม้โช๊คอัพก็ทำวิธีเดียวกัน ไม่ต้องไปบ้าจี้ตามโฆษณาหรอก TAXI เค้ายังวิ่งกันได้เลย อึดด้วย

วันนี้ร้อนโครต

23. BIG LC4

BIG LC4 New Member Member

117
    0
    0
    แล้วใครมีความคิดเห็นเกี่ยวกับ ร้าน ซ้งโช้คอัพ ตรง ใกล้โรงเรียนจันทร์บำเพ็ญบ้างครับ

24. NaTT_AkanE

NaTT_AkanE New Member Member

23
    1
    0
    ละโว้ ควรออกห่างคับ...

เพื่อนผมไปทำโช๊คมา แล้วตอนหลังก้อเปลี่ยน คือทางร้านแนะนำให้ซื้อโช๊คใหม่จากทางอู่... เพื่อนผมใช้รถ AE101 สรุปมาดูตอนหลัง โช๊ครั่วทั้ง 4 ต้นคับ... ทางอู่ไม่รับผิดชอบด้วย... ผิดที่เพื่อนผมด้วยล่ะคับ ที่ดูไม่เปน ปามานเพิ่งเริ่มเล่นรถ... แต่ทางอู่ไม่น่ามาหลอกขายกันแบบนี้เลย...

ปล. ความเห็นส่วนตัวคับ

25. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ละโว้ที่เคยมีสมาชิกท่านนึงเอา HKS ไปทำหรือไงเนี่ยล่ะ แล้วโดนร้านบอกว่าโช้คเค้าเจ๋งก่า

ประมาณนี้ ผมอยู่ใกล้ยังไม่กล้าเฉียดเลย

26. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ผมทำที่ เทพอวยพร คับ ใช้มาปีนึงละ โอเคเลยนะ โช๊คเดิมอัดน้ำมัน

27. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    Genial ครับ แต่ต้องจี้นิดนึง อ่อนไป แข็งไป บอกเค้าตอนนั้นเลย เค้าจะได้แก้ให้
    ผมทำมา 2 ปีแล้ว ยังไม่มีรั่วเลย

28. aeb

aeb New Member Member

57
    3
    0
    พรเทพเลยคับ ไม่ผิดหวัง

chai import ถูกใจสิ่งนี้
  29. slow-fobia

slow-fobia New Member Media

327
    6
    0
    เคยทำที่genial ฮะใช้เกือบๆสองปีมีแตกข้างเดียวแต่มันอยู่ในประกันก้อเลยเคลมให้ฟรีฮะ.....

30. PobLoei

PobLoei New Member Member

22
    0
    0
    พรเทพค้าบ...สุดจิงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้