ถามผู้รู้เรื่อง Strada

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย เด็กใหม่แต่รถเก๊าเก่า, 5 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผม เป็น สตาด้า ปี 96 (โคมไฟหน้าลึก) อยากจะแปลงส่วนหน้ารถ(ไฟหน้าตาเต็ม /กระจังหน้าตัวก่อนไทรทัน/ กันชนหน้า) จะต้องแปลงอะไรบ้างหรอ ครับ วานพี่ๆ เทพๆ มาตอบหน่อยครับ ***ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ****

1. ม่ายแน่ใจนะครับเคยถามอู่สีมา

เค้าบอกว่าถ้าให้ดีต้องยกชุดตรงแผงคานหน้าที่ยยึดรังฟึ้งแอร์มาทั้งชุดเลยอ่าครับ

แต่มั่ยรู่ว่าเปลี่ยนแค่ ไฟ กระจังกน้า กันชน อย่างเดียวได้รึเปล่า

ต้องรอผู้รู้มาสมทบอีกที

2. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    สบายครับ แผงเหล็กด้านใน ต้องคว้านหน่อยเพราะ ไฟโคมมันไหญ่ ส่วนกะจังหน้าส ก็ เจาะรู ไหม่ กันชนก็ ทำหูยึดไหม่ ง่ายๆครับไม่ยากแต่ ไม่เนียล ท่าไห้ ดี เปลียนแผงเหล็กด้านในด๊กว่าครับมันจะเนียลกว่า

3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    จุดยึดไฟหน้าและกันชนต่างกันครับ ที่อู่เพื่อนบอกมาว่าแปลงได้ครับแต่รูที่แปลงใส่มันจะไม่ทนครับ ใช้ไปนานๆเข้าตามตัวยึดมันจะหลุดออกมาครับ เพราะไปหน้าตัวที่ไฟเต็มโคมไฟจะใหญ่กว่าของเดิมมากครับรูยึดเลยต่างกัน

เปลี่ยนแผงหน้าไปเลยครับชัวร์ที่สุดทนแล้วใช้ได้นานๆครับ แถมเนียนอีกต่างหาก

ที่เหลือรอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ

4. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0

อินเตอร์หน้ารถจะขายเปล่าน้องบิว

ถ้าขายยังไงก็บอกหน่อยนะรอซื้ออยู่

5. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    เปลี่ยนแค่ไฟ กัน ชน กระจังอย่างเดี ยวไ ด้ครั บ 55+

เพราะรถป๊าก้อเปนรุ่น ไฟลึก แปลงเป็นไฟเต็ม

6. เอ็กซ์_A31

เอ็กซ์_A31 New Member Member

13
    0
    0
    ***ต้องการ starda 2.5 cab ตัวตาลึก ราคาเบาๆ 0825705379 เอ็กซ์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้