รบกวนเพื่อนๆพี่ๆผู้รู้หน่อยครับ เอารถไปเช็คช่วงล่างมา เวลาเลี้ยวมีเสียงดัง แก๊กๆ...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pukem Pin, 27 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pukem Pin

Pukem Pin Guest

0
    0
    0
    รบกวนเพื่อนๆพี่ๆผู้รู้หน่อยครับ เอารถไปเช็คช่วงล่างมา เวลาเลี้ยวมีเสียงดัง แก๊กๆ ตรงล้อหน้าด้านซ้าย น่าจะเป็นที่เพลาขับ ซึ่งก็จริง ช่างตีราคา ตามนี้ครับ ค่าแรง 500 ส่วนอะไหล่ได้ยินไม่ชัดว่า มือ 1 หรือ เชียงกง เพื่อนๆพี่ๆว่า ราคา พอรับได้ไหมครับ ...ส่วนตัวถ่วงเพลา ช่างบอกราคายังไม่รู้ ขอบคุณครับ..

2. Pukem Pin

0
    0
    0
    พี่โจ้ว่าไง รับได้ไหมราคานี้

3. Aclub Saejea

Aclub Saejea Guest

0
    0
    0
    เคยเช็คราคาหัวเพลาตัวนอก (เทียม) พันสอง-พันสาม แท้(ไม่แน่ใจว่าแท้อะไร) สองพันกว่า
    เป็นข้อมูลเพิ่มเติมครับ เห็นไม่มีคนตอบ (ของใหม่ ราคาร้านอะไหล่)

4. Pukem Pin

0
    0
    0
    ขอบคุณ ครับบบ

5. Arkaraphon Dear

Arkaraphon Dear Guest

0
    0
    0
    หัวใหม่เทียม1000กว่าบาทรับประกันปีนึง เก่ายุ่นมาทั้งเส้นได้หัวนอกหัวใน1000กว่าบาท เช่นกัน รับประกันไม่แน่ใจครับแต่ทีเคยได้มาไม่มีปัญหาอะไร ถ้าบ้านใกล้เชียงกง ก็เอาของเก่าติดไปเทียบเลย ได้ไม่พลาด เพราะออโต้กับธรรมดา ไม่แน่ใจใช้กันได้เปล่า(ส่วนตัว ผมแนะนำเก่ายุ่น เพราะเป็นของแท้ อาศัยดูสภาพเอาครับ ให้ร้านเค้าหยิบมาเทียบหลายๆตัว) ส่วนราคาค่าแรง500ถือว่ารับได้ครับ

6. Pukem Pin

0
    0
    0
    Arkaraphon Dear@ ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล

7. Arkaraphon Dear

0
    0
    0
    ครับผมยินดีครับ

8. Pukem Pin

0
    0
    0
    ขออีกคำถามครับ..ตัวถ่างเพลานี่ไม่ใส่เป็นอะไรไหมครับ..เพราะบางคนบอก ใส่ก็ได้ไม่ใส่ก็ได้..ผมละ งง..

9. Arkaraphon Dear

0
    0
    0
    ถ่วง ไม่ใช่ถ่าง อิอิ ของยุ่นจะมีติดมาครับ(ไม่รู้ทุกตัวเปล่า)ถ้าได้แบบติดมาก็ใส่ไปก็ได้ครับ ถ้าไม่มีติดมาก็ใส่ได้ปกติครับ ส่วนตอนใส่เพลาบอกช่าง ใส่อย่าถอดโช๊คจะได้ไม่ต้องตั้ง0ใหม่(ถ้า0ทานยังดี) ผมเคยใส่แบบถอดโช๊คไปทีนึงตั้ง0ใหม่เลย

10. Pukem Pin

0
    0
    0
    555 โทษทีครับสงสัยนิ้วใหญ่ไป ขอบคุณมากครับ ได้ข้อมูลใหม่อีกแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้