ลบกวนพี่ๆทีครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Tan-001, 12 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tan-001

Tan-001 Guest

0
    0
    0
    คือว่าผมใช้รถอีซูซุมังกรอะครับ ปัญหาคือ
    - ตอนนี้ใส่แม็คเดิม 205/75/14 อยู่ครับ แต่ว่าผมเอาหน้าลงครับ จากเดิมขอบยางห่างซู้มล้อปมาณ4นิ้ว ผมเอาลงไปปมาณ3นิ้ว แล้วช่องว่างระหว่างยางกับซู้มมันก็ลดเตี้ยลงอะ ปมาณว่าฝ่ามือสอดเข้าไปก็พอดีมืออะครับ ครานี้พอเวลากลับรถยูเทอลครับรถเอียงข้างแล้วยางมันไปขุดกับขอบบังโครนอะครับจะทำไงดี ถ้ากลับรถค่อยๆไม่เป็นแต่ถ้ามาเร็วแล้วทิ้งมาก็เป็นครับ
    คือผมจะถามพี่ว่าพวกพี่ๆโหลดกันต้องถอดบังโครนปะครับ แล้วถอดแล้วจะมีผลอะไรปะครับ หรือถ้าไม่ถอดจะทำไงให้บังโครนมันเว้าเข้าไปในซู้มได้รึกๆอะครับ
    ปล.ตอนนี้ใช้โชคเดิมๆครับกลังจะเปลี่ยนครับ หรือว่ายังไม่เปลี่ยนโคชเลยเป็นครับ

2. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ผมโหลดเหมือนกันแต่ไม่เตี้ยมา ยางหนาๆ ไม่ ขูด ครับ แต่ผมเอา บังโคลน ออก

ถอด ก้อไม่มีปัญหาอารายคับ แต่จะเลอะเทะ ก่าเดิม คิคิ

3. Tan-001

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ ว่าแต่ถ้าเอาบังโคลนออกเนย ช่องว่างในซุ้มมันจะเยาะมากขึ้นใช่ปะครับ แล้วตอนวิ่งเร็วๆลมมันจะอัดเข้าซอกประตูหรือป่าวครับ
    ปล.แล้วพี่ๆพอจะทราบราคาลูกหมากประกอบชุด ปีกนกบน+ล่าง คันชักสั้น คันชักยาว คันส่งอันกลาง ป่าวครับแบบว่าราคาไม่แรงแต่มีคุณภาพอะครับ หรือจะเอาของเดิมไปบิ๊วใหม่ดิครับ ขอบคุณครับ

4. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    รอ ผู้ รู้คับ

5. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    ไม่ต้องถอดหรอกครับ ปล่อยให้มันขูดนั่นแหละ เดี๋ยวมันทะลุมันก็จะไม่โดนเอง ถ้าถอดออกมันจะเลอะข้างในซุ้ม และก็เอาโช้คไปอัดน้ำมันใหม่ให้มันหนึบๆหน่อยครับ

6. Tan-001

0
    0
    0
    คุณ WuT_Van ครับ รถคุณใช่ที่ลงหนังเสือ RACE TRUCK ป่าวครับ ที่ล้อหลังTE37 5รู18นิ้วอะครับ สวยดีครับ แล้วไอ้ล้อหลังนี้ถ้าเรายกเพลาเซ็ตดิก5รูมาใช้ฐานล้อมันจะก้วงกว่าเพลาเดิมๆมังกรมากไหมครับ แล้วพี่ใส่18นิ้วก้วง9นิ้วข้างหลังอะพี่เอาลงกี่นิ้วครับ แบบไหน ดัดหรือลอง หรือทั้งชัก,ดัด,ลอง,อะครับ ผมว่าเอาลงเท่าพี่ข้างหลังอะกำลังสวยเลยครับ แล้วล้อพี่ข้างหลังออ๊ฟเซ็ดเท่าไรครับต้องลองแสปร์เชอร์ป่าวครับถ้าลองๆกี่นี้วครับ แนะนำที่ครับ
    ปล.มีวิธีไหมอีกบ้างครับพี่ๆ ว่ามาเลยครับ ขอบคุณครับ

7. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    ตามนั้นคับพี่วุติ เด๋ว มานจะเลอะเทะ

8. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ผมว่า ไปทำโช๊ค ใหม่ก่อนจะดีกว่านะคับ เพราะว่าโช๊คเดิมๆมันไม่เหมาะกับรถโหลดๆอ่ะคับ
    อัดน้ำมันใหม่ให้มันแข็งขึ้นหน่อยก็โอเคแล้วคับสำหรับคนที่งบจำกัดนะคับ
    หรือถ้าขับแล้วมันรู้สึกว่าเตี้ยไปก็ยกขึ้นอีกหน่อยก็ได้นะคับน่าจะขับสบายกว่าเวลาชั่วโมงเร่งด่วน
    อิอิ
    อันนี้ก็ต้องแล้วแต่เจ้าของรถแล้วล่ะคับ ว่าจะตัดสินใจทำอย่างไร อิอิ

9. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    จัดไป..ตามงบที่มีครับ..ค่อยๆๆ..ทำ.ไปเรื่อย

มีปัญหา..โพสถามกันได้....

10. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ตามน้ำ อิอิ

11. Tan-001

0
    0
    0
    ขอบคุณพวกพี่ๆอีกทีนะครับ ผมแก้ไขได้แล้วครับยกข้างหน้าขึ้นอีกนิ้วแล้วเปลี่ยนโช้คใหม่เป็นโช้คแต่งของ WINNER แกน20มิลเป็นโช้คแกนสั้น ผลสรุปจากหน้ามือเป็นหลัง...เลยครับ ปกติมาเร็วเจอทางเป็นครึ่นๆรถจะกระแทกย้วยซ้ายย้วยขวาแล้วขับเร็วๆเข้าโค้งก็โยน แต่ตอนนี้แจ่มเลยครับอาการที่ว่ามาหายไปหมดเลยครับ โช้คเขาดีจริงๆครับ ขอโปรโหมดหน่อยไม่ว่ากันนะครับ อิอิ
    ปล.ยังไงก็ขอขอบคุณพี่ๆใน มินิทรัก มากๆนะครับที่แนะนำ ขอบคุณมากๆครับ

12. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    จัดไปคับ อะไรที่พอจะช่วยแนะนำกันได้ ก็ช่วยๆกันไปคับ คนไทยไม่เคยแล้งน้ำใจคับ

13. tumkinno

703
    1
    18
    นี่สิ...ว่าที่ประธาน..ตัวจิง

14. 55+ พี่เอ๋ ว่าที่ประธาน ผมว่าเป็นๆไปเลยก็หมดเรื่องแล้วพี่ เนี่ยผมเห็นมีแต่คนยุมานานแล้ว......อิอิ แซวเล่นขำๆนะพี่ อย่าซีเรียส

15. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    เราต้องหา คนรุ่นใหม่ไฟแรงมาเป็นอ่ะซิ ไอ้เรามันแก่แล้ว
    แต่ยังพอมีไฟอยู่นะ อิอิ

16. tumkinno

703
    1
    18
    รุ่น...น้าเอ๋....แอบกิน..ข้าวต้ม..สามแยก..นี่ดีแว๊ววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้