ติดเทอร์โบแล้วประหยัดขึ้นกี่ประเซ็นต์

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย mosmotard, 2 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mosmotard

mosmotard Guest

0
    0
    0
    คิดจะติดเอาอัตราเร่งกับความประหยัด โดยติดแล้วไม่แต่งปั้ม

2. จากที่ดูดูมาอยู่ที่ บาทา ครับ

เดิมๆประมาณ10กว่าๆโลลิตรพอเซ็ตแล้วก็ตกประมาณ12-13(ความเร็ว90-100)

เซ็ตเอาอัตราเร่งวิ่งทางไกลบ่อย

ตอนแรกที่ผมเซ็ตมาก็ถือว่าประหยัดครับ พักหลังชักมันกดกระจุยเลยเหลือเท่าเดิม คริคริ

3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ตีนหนักนะน้องบิว

รอนั่งอยู่นะ

อยากรู้จัก HX35 ดึงขนาดไหน.....อิอิ

4. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ครับ มันจะประหยัดหรือไม่ประหยัด มันอยู่ที่การใช้งานของเราคับ
    ของผมทำมาลูกปั้มเดิมๆ ใส่ฝาปั้มเทอร์โบ เซ็ตโบ TF เกียร์เดิม เฟืองท้ายเดิม
    ออกต่างจังหวัด วิ่งอยู่ 90-120 แล้วแต่จังหวะเผื่อเจอรถ เจ้าถิ่นก็เอาซะหน่อย
    1400 กม. เติมน้ำมัน 3000 บาทคับ (ช่วงนั้นน้ำมันราคา 35 บาทกว่าๆ/ลิตร)
    ปล. ผมว่าทำแล้วประหยัดชัวคับ สำหรับคนที่ ตรีนไม่หนัก

5. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ตอนน้ำมันที่จันลิตรละ43.XXผมไปวิ่งที่คลอง5ไปกลับก็600กิโลรวมวิ่งอีก8เที่ยว
    กลับมาถึงจันเหลืออยู่13ลิตร(เติมเต็ม63ลิตร)ที่รู้เพราะถ่ายออก
    เปรียบเทียบกับตาด้าพี่ผมเป็นรถเดิมๆเติมพร้อมกันขับตามๆกัน
    แต่เค้าต้องเติมก่อน นี่คือเรื่องจริง

6. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    เดิมจากโรงงาน 13 กิโลลิตร พอทำปั๊ม ขึ้นโบ

ไล่เกียร์เฟืองท้ายเสร็จสับ............12-13 โลลิตร เหมือนกัน

ถ้าวิ่งที่ 90-100 กม./ชั่วโมง...............ถ้ากดบ่อยๆก้อ 8-9 โลลิตรครับ

อยู่ที่เรามากกว่าว่าขับแบบไหน

7. mosmotard

0
    0
    0
    ได้ปลายด้วยมั้ย

แล้วตีนปลายได้ด้วยมั้ยครับ จะขึ้นอีกเท่าไหร่ตอนนี้ผม120ตามตัว ติดโบต้องใส่อะไรมั่ง เอาแบใช้งานงบเท่าไหร่ มีที่แนะนำป่าว

8. thanin2526

thanin2526 New Member Member

76
    1
    0
    ประหยัครับ

9. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    อันนี้มันขึ้นอยู่กับว่าเราพอใจในราคานั้นๆมั้ยอ่ะคับ
    เพราะแต่ล่ะร้าน ราคาไม่เท่ากันอ่ะคับ จะหนีกันที่หลักพันซะมากกว่า
    เอาเป็นว่าถ้าจะให้แนะนำ เอาร้านที่ไม่ไกลมากจะดีกว่าอ่ะคับ
    เนื่องจากถ้าเกิดมีปัญหาจะได้ไม่ต้องไปแก้ไขไกลอ่ะคับ
    หรือไม่ก็ลองเก็บข้อมูลเพื่อนๆในนี้ดุ เพราะว่าที่ทำๆกันก็มีหลายสำนักอ่ะคับ

10. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ประหยัดขึ้น แต่ต้องทำปั๊มนะ ถ้าไม่ทำเท่าที่ลอง ก้อกินเหมือนเดิม ถ้าจะติดเอาประหยัดเรื่องวิ่งอะวิ่งดีขึ้นอยู่แล้ว
    สุตรประหยัด ก้อ โบ เล็กหน่อย พวก 05h บูสไม่เกิน บาร์ ปั๊มก้อเปลี่ยนฝาโบ ยกเทสใหม่

เดิมๆผมวิ่งอยู่กิน 12-13 ในเมือง ทำมาทั้งหมดที่บอก กินอยู่ 16-17 ในเมือง นอกเมืองประมาณ 19-20 โลลิตร ผมขับรถไม่เร็วคับ
    วิ่งประมาณ 90-100 บนไมล์.....

ผมทำหมดไปประมาณ 20000 คับโบเล็ก อินเตอร์เล็ก วิ่งลื่นๆ

11. เซ็ตโบแล้วตามด้วยเฟืองท้ายได้ปลายไหลๆแบบประหยัดแน่นอน

12. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    ประหยัดกว่าของเดิมชัวววววว

13. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    เจ้าของกระทู้หายซะแล้ว อิอิ

14. mosmotard

0
    0
    0
    ตอนนี้รอที่แนะนำอยู่ครับ แล้วก็เซ็ตที่จะลงด้วย อยากๆๆ เสียตังถ้าประหยัดจริงและวิ่งด้วย

15. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ตามนั้นครับ ......... ทีล่ะสเตปจะได้รู้ว่าทำอย่างไหนแล้วประหยัดจะดีกว่าครับแนะนำ

16. สมภพDirect

สมภพDirect New Member Member

39
    5
    0
    ประหยัดกว่ากันมากครับ

17. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    แล้วพักอยู่แถวไหนอ่ะคับ จะได้แนะนำถูก อิอิ

18. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    อยู่แถวไหน อ่ะครับ....

19. mosmotard

0
    0
    0
    อยู่แถวบางนา ศรีนคริน เดินทางบางนาพระราม2 ไปหัวหินทุกสัปดา อยู่ลงมั่ง

20. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ถ้าแถพระราม 2 อาทเทอร์โบก็ไกล้คับ
    หรือไม่ก็แถวๆดำเนินคับ มีหลายร้านหน่อย

21. mosmotard

0
    0
    0
    แถวดำเนินร้านอะไรครับ อาร์ทเทอร์โบนี่แถวไหนไกล้กับอะไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้