ขอถามหน่อยว่าเกียร์d4เข้าแร้วมันไม่ออกตัวเรยต้องเข้า2ถึงจะไปได้. เปนเพราะอ่ไรครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย ฟันก็เเปรง เป็นเเมงได้ไง, 19 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามหน่อยว่าเกียร์d4เข้าแร้วมันไม่ออกตัวเรยต้องเข้า2ถึงจะไปได้. เปนเพราะอ่ไรครับ

1. เกียร์พังครับ

2. มันก่วิ่งได้นะครับ

3. แต่พอวิ่งไปเรื่อยๆมันก่ไม่ไป

4. น้ำมันเกียรปะครับ

5. ไม่เคยเปลี่ยนเรย

6. น้ำมันเกียร์อยุ่ตรงด้านซ้ายปะครับคำว่าDexRonปะครับ

7. แร้วน้ำมันเกียร์มันอยุ่ที่เท่าไหร่ครับ

8. แร้วควรใช้น้ำมันเกียร์แบบไหนครับ

9. ตรวจสอบระดับน้ำมันเกียร์ก่อน ก้านวัดอยู่ซ้ายมือข้างเกียร์ วัดเหมือนน้ำ มันเครืองครับ จะมีก้านวัดอยู่ ถ้าขาดก็เติมซะ ถ้าจะเปลียน ก็ประ มาณ 2.5 ลิตร ใช้ น้ำมันเกียร์ โอโต้ทัวไป

10. ก้านวัดอยุ่ด้านซ้าายหนร้ารถใช่ปะครับ

11. หันหน้าเข้ารถซ้ายมือติดกะเกียร์ หมุนออกได้เลย

12. เป็นฝาปิดเหมือนมอเตอร์ไซก้านวัดติดอยู่กะฝา

13. Mong Kol Chai

Mong Kol Chai Guest

0
    0
    0
    ใช้น้ำมัน dexron II

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้