ขอความรู้ เรื่อง ปรับบูธ โบ ไฟฟ้า หน่อยค๊าบบบ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย pui_lightdept, 4 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pui_lightdept

pui_lightdept New Member Member

178
    1
    0
    ผมอยากจะรู้ว่า หลักการ การทำงานมันทำงานยังไง แล้ว ติดตั้งตรงไหนยังไงมั้งอ่ะคับ ขอแบบ ละเอียดหน่อย (คือไม่รู้เรื่องไรเลยกับการปรับบูธ)

อุบกรณ์ ที่ดูไว้ว่าจาเอา ก็คง จาเป็นตัว greddy PROFEC B Spec2 อ่ะคับ

ตัวที่มีฟังชั่น ไฮก่ะโล อ่ะคับ

จาเอาไปใส่ในเครื่อง 1jz-gte vvti

ถ้าใช้โบเดิม โบ จะพังมั้ย แล้วทนหรือเปล่า

เหนเค้าว่า บูธ มันจามาเร็วขึ้น อัดได้เยอะขึ้น จิงหรือไม่

ขอความรู้หน่อยคับ

อีกเรื่องนึง

แล้วถ้าจาลงกล่องแต่ง ลงกล่องตัวไหนดี

แนะนำหน่อยค๊าบ

::teeth:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ธันวาคม 2008
  2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ปรับบูชไฟฟ้า รุ่นใหม่นั้นมันอาจจะเล่นยากหน่อยนะครับ
    มันจะสั่งเพิ่มบูชเป็น % อะครับ
    ทำไมไม่ลองเล่นตัว greddy PROFEC B ตัวแรกอะครับ.
    มี HI / Lo เช่นกันครับ อาจจะใช้ง่ายกว่า ต้องลองครับ
    อาจจะเล่นง่ายกว่า

การติดตั้งนั้น เอาตัวโซลินอยล์ไว้ไกล้ๆๆกับเวสเกตมากหน่อย
    เนี้ยและครับเป็นสาเหตุของการทำให้บูชมาเร็วกว่าปรับบูชมือ
    อัดได้แค่ไหนก็ขึ้นอยู่กับกล่องด้วยนะครับ
    ว่าปลดบูชอะยัง

รอผู้เคยใช้มาบอกใหม่ก็ได้ครับ ผมยังไม่เคยใช่เลย

ผมเคยใช้ แต่ BLITZ SCB รุ่นต่างๆ

3. pui_lightdept

pui_lightdept New Member Member

178
    1
    0
    ขอบคุณคับเพ่แมน

ดันๆๆ

4. pui_lightdept

178
    1
    0
    อีกเรื่องนึง ถ้า จาลงกล่องแต่ง ตัวไหนน่าเล่นดีอ่ะคับ

5. JZ_std.

8,075
    74
    0
    F-connnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn

ไปเลยครับ

ของคู่กันกับHLC 555555

6. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    หาเรื่องเสียตังต้องคนนี้เลยคับ :D:D:D

7. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    หาเหยื่อใหม่อยู่เลื่อย ช่วงนี้ปิดงานหมดแล้วสิ ตลอด ยังงัยก็ขอราคา TOTALด้วยครับ งบน้องปุ้ยจะได้ไม่บานปลายเหมือน :sad:

8. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ปรับบูทไฟฟ้า ที่ว่า นี้ราคาเท่าไร อ่ะคับ พี่ ที่มีLOW/HI

ว่าแต่ 2J โบเดิมใส่ได้ ป่าวหว่า

9. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ดีเซลตามมาดู จาแรงกันไปถึงไหนคับ

10. pui_lightdept

178
    1
    0

อยากได้ เอฟ คอน เหมือนกันอ่ะพี่

แต่ราคามัน แรง เหลือร้ายจิง ดูราคามือ 1 จากญี่ปุ่น ยังซีดดด เลย

ก่ะว่า จารอง ลงให้เสดก่อน แต่กล่องเอาไว้ทีหลังอ่ะคับ

ส่วนงบ นี่ ที่คูยกับพี่ชายไว้ คงไม่เกิน 8 หมื่น ที่ก่ะว่าจาต้องเปลี่ยนก็มี แมก ท่อ ตัวปรับบูธไฟฟ้า กล่อง อินเตอร์(ไรก็ได้) ออยคู โช๊ค เกจวัดอื่นๆ

ดูเป๋าตังค์พี่ชายมันอ่ะคับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นค๊าบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ธันวาคม 2008
  11. pui_lightdept

178
    1
    0
    ขอถาม อีกเรื่องอ่ะพี่ๆ เวสเกต มันคือไร อ่ะทำหน้าที่ไร แล้วมันอยู่ตรงไหนอ่ะคับ

อธิบายให้ฟังหน่อย คับ

12. JZ_std.

8,075
    74
    0
    วางในบอร์ดี้ไหนอะครับ จะเล่นเครื่องตัวไหนอะครับ

13. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ได้ความรู้

14. pui_lightdept

178
    1
    0

ก็ในไมตี้อ่าคับ เครื่อง เจโบ วีวี

ส่วนราคาที่บอกไป คือ งบที่จาลงพวกของเล่นอ่าคับว่า ที่บอกไปราคามันพอมั้ย

ไม่เกี่ยวกับค่าเครื่องอ่าคับ

แยกออกจากกันแล้วอ่า

15. pui_lightdept

178
    1
    0
  16. JZ_std.

8,075
    74
    0
    เอา วีวี เลยหรือครับ

มันจะโมอะไรได้มากซักแค่ไหน อะครับ

เป็นะบบใหม่ซะด้วย คอยคิดตามดู วีวี สเตปเทพอีกคันแล้วละมั้งครับ

เอารูปมาโชว์หน่อยครับ อยากเห็น วีวีวีวีวี ใน ไมตี้

17. moobinn

moobinn New Member Member

147
    12
    0
    ไม่ยากครับมาแลกฝากัน:D:D:D

18. JZ_std.

8,075
    74
    0
    จะเอาท่อนล่างมาให้ผมใส่หรือครับ 55555555555555

19. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ที่ว่ามาเนีย เหลือบอดี้ ที่ไม่เปลี่ยนใช่ไหมปุ้ย อิอิ

20. pui_lightdept

178
    1
    0
    ใช่แล้ว อ่าคับเพ่

ส่วนรูปพอได้เครื่องมาแล้วจาถ่ายให้ดูครับ คงอีกไม่นาน รอปั้มตังค์ก่อน ไกล้ได้ไปเอาและ

21. pui_lightdept

178
    1
    0
    เอาขำๆ พอ พี่

บังเอิญผมตีนไม่หนัก

ฮ่าๆๆ

22. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    นี้สเตปเท้าเบาหรอเนี้ย:D

23. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ลองคิดดูนะครับ
    เปรียบเทียบกันด้วยนะครับ
    1 JZ กับ 1 J VVT
    ด้วยนะครับว่าตัวไหนน่าใช้กับสเตปที่เราจะทำด้วยอะครับ

24. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    !!! แอบฟัง !!!

25. pui_lightdept

178
    1
    0
    คับ ก่ะรองลง รองใช้ดูก่อน อ่าคับพี่แมน

:D

26. moobinn

147
    12
    0
    บอกอยากเห็นเจวีวีในไมตี้ม่ะช่ายหรอ1.5ด้วยนา:D:D:D

27. moobinn

147
    12
    0
    ตามความคิดผมนะถ้าเดิมๆไม่โมเจวีวีถ้าต้องเอามาโมแน่ๆเจโบดีกว่าครับ:):)

28. JZ_std.

8,075
    74
    0
    นั้นแน่เริ่มเปลี่ยนใจ แต่ไม่ทันแล้วนะครับ 5555555555555

29. pui_lightdept

178
    1
    0
    ฮ่าๆๆ

เอาน่าพี่ ขำๆ

:D

30. JZ_std.

8,075
    74
    0
    1 JZ VVTI เครื่องมีเยอะแต่อะไหล่มีไม่เยอะนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้