ถังน้ำมันรั่ว

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย RAFA, 4 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RAFA

RAFA New Member Member

6
    0
    0
    จากกระทู้เก่า เติมน้ำมันเติมถังแล้วน้ำมันหยด วันนี้เข้าศุนย์เช็คพบว่ามีรอยแตกด้านบนถัง ช่างแจ้งว่าเป็นเพราะวาล์วที่ถังน้ำมันตัน ทำให้มีแรงดันน้ำมันทำให้จุดที่เปราะบางของถังแตกได้ ถามช่างว่าสามารถซ่มได้ไหม คำตอบ..ไม่ได้ ต้องเปลี่ยน ราคาถังประมาณ 4000 บาท วาล์วและท่อยางต่างๆ รวมเป็น 8000 บาทกว่าๆ เห็นราคาแล้วสู้ไม่ไหว ..อยากขอคำแนะนำกับสมาชิกว่าควรทำยังไงดีครับ
    1. หาซื้อถังเซียงกง
    2.หาร้านซ่อมปะอุดถัง ราคาประมาณเท่าไรครับ อยู่แถวปิ่นเกล้ามีร้านแนะนำไหมครับ

2. ikool99

ikool99 Guest

0
    0
    0
    เหมือนกันเลย

ikool99

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    มีถัง EK9 อยู่ 1 ใบครับ ถ้าใช้ได้ มาเอาไปครับ ไม่แพง อุปกรณ์ ครบ แน่นอน
    เบส ครับ 081-8499084

4. RAFA

RAFA New Member Member

6
    0
    0
    ซื้อเซียงกงปทุมวันมาเปลี่ยนแล้ว 3000 บาทอุปกรณ์ครบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้