ถามเรื่องวงรีไล่ฝ้าคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย x ek96, 3 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. x ek96

x ek96 New Member Member

183
    6
    0
    ถามเรื่องวิธีติดตั้ง ข้อดี-ข้อเสีย และใช้ประโยชได้จิงป่าวคับ ขอผู้รู้ช่วยแนะนำคับ

note Si ถูกใจสิ่งนี้
  2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ถ้าเรื่องการติดตั้งที่เอาแค่สวย ก็ถอดฝาปิดเดิมออกแล้วใส่วงรีไล่ฝ้าเข้าไปแทนครับ

ส่วนถ้าจะเอาประโยชน์ด้วยก็ต้องเจาะแผ่นสติกเกอร์ปิดช่องลมที่อยู่กับตัวถังรถด้วยครับ (ไม่งั้นลมไม่ออก) ส่วนการเจาะนั้นรู้สึกว่าต้องยกคอนโซนนะ (มันดูเป็นงานใหญ่ไปเหมือนจะไม่คุ้ม)

ส่วนประโยชน์ก็ เช่นเดี่ยวกับไล่ฝ้ากระจกหน้ารถ แต่ช่องนี้จะไล่ฝ้าตรงที่เรามองกระจกมองข้างครับ

ปล.ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมโรงงานไม่เจาะแล้วใส่วงรีไล่ฝ้ามาให้ตั้งแต่แรก สงสัยลดต้นทุนมั้ง :D :D :D

BoBo_EK และ beer_beer ถูกใจสิ่งนี้
  3. x ek96

183
    6
    0
    ถ้าไม่ถอดคอนโซลออก เราหาอะไรเจาะพลาสติกที่มันปิดรูให้ขาดพอจะได้มั้ยคัย

4. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    สามารถนำ มีด หรืออะไรคมๆ กรีดลงไป (แต่ค่อนค่างยากหน่อย) แล้วหาไม้กระทุ้งออก แต่ว่าถอดคอนโซนน่าจะง่ายกว่านะ

BoBo_EK ถูกใจสิ่งนี้
  5. x ek96

183
    6
    0
    แล้วคอนโซลนี่ถอดยังไงคับ

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมใช้ไม้บรรทัดเหล็กยาวๆ ทะลวง แผ่นสติกเกอร์ปิดช่องลม ขาดไปเเเล้วครับ ไม่ต้องถอดคอนโซล

7. prueck

prueck New Member Member

138
    17
    0
    พี่ครับ วงรีไล่ฝ้า คืออะไร และอยู่ตรงไหนครับ

8. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    แค่สวยๆ...

เอาเป็นว่า ติดแค่สวยๆก็พอคับ มันไม่ใช่เรื่องต้นทุนการผลิตหรอก คับ ที่โรงงานไม่ติดตั้งมา แต่มันเป็นที่ความเหมาะสมและใช้งานจริง อากาศบ้านเราไม่เหมือนญี่ปุ่นและยุโรป เพราะร้อนตับแลบ อยู่แล้วจึงไม่จำเป็นที่จะมีออปชั่นนี้ ขึ้นมา เช่นเดียวกับ ซันลูฟ มูนลูฟทั้งหลาย เพิ่งจะมาติดออฟชั่นเพิ่มในรุ่นท็อปของแต่ละ ยี่ห้อ เหตุผลคือ ระบบการตลาด(เงิน)เพื่อสนองความอยากเท่ห์ ต้องเพิ่มเงินซื้อตัวท็อป คับ

9. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    เปิดดูหน้ากระทู้ซื้อขายเลยคับ เห็นลงอยู่ มีรูปด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้