ปรึกษาเรื่องโช๊ค ohlins หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tingtongtong, 4 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tingtongtong

tingtongtong New Member Member

56
    10
    0
    คือเวลาขับรถมาเร็วๆพอลงสะพานมันชอบ jump ตรงคอสะพานแล้วมันโดนซุ้มล้อแรงมากเป็นทุกครั้งเลยครับ ปรับโช๊คแข็งสุดแล้วก็ยังเป็น ควรทำยังไงดีครับเปลี่ยนสปริงให้แข็งขึ้นจะหายหรือเปล่า(สปริง rsr) ขอบคุณครับ

2. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    ลองเปลี่ยนเป็นสปริง Type R ดูครับราคาไม่แรงมาก หรือไม่ก็ TEIN

3. Teeraparp

Teeraparp New Member Member

58
    2
    0
    รุ่นอะไรครับ

4. tingtongtong

tingtongtong New Member Member

56
    10
    0
    ผมก็ไม่รู้ว่ามันรุ่นอะไรแต่ไม่ใช่ PCV อะครับ

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    คงต้องเปลี่ยนสปริงอย่างเดียวละครับ

6. ทำไมต้องสปริง Type R ด้วยล่ะครับ อยากรู้ว่าสปริง Type R
    เนี่ย ค่า K มันอยู่เท่าไหร่เหรอครับ

ส่วนตัวผมแนะนำให้เปลี่ยนสปริงแต่งดีกว่าครับ เพราะอาการที่
    บอกมาน่าจะเกิดจากปริงอ่อนเกินไป ของ RS*R ก็น่าจะแข็ง
    กว่าของเดิม และน่าจะแข็งกว่า Type R ด้วยซ้ำไปครับ เดา ๆ
    ดูแล้วตอนนี้ที่ใส่ RS*R อยู่น่าจะแข็งประมาณ 6-8 K ถ้าเปลี่ยน
    มาใช้สัก 9 - 11K อาการที่ว่าคงจะหายไปครับ ต้องลองดู

7. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เห็นด้วยเหมียนกาน ลองหาสปิง 9 - 11K มาใส่ดู

เห็นมีขายอยู่น่าสนใจ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=564709

8. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    สปริง Type R นี่ค่า K ไม่ทราบหรอนะครับ ที่แนะนำไปก็เพียงว่านะจะแข็งกว่า RSR เท่านั้นเอง
    เพราะเคยใช้อยู่ ครับ ผมก็ไม่ได้เก่งทุกเรื่อง ถูกผิดก็ขออภัยด้วย :p

TankEk และ JZA760 ถูกใจสิ่งนี้
  9. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ค่าเค สปริงไทป์อาร์ 4.3 หน้า
    หลัง2.2-4.2 ครับ

ดูๆแล้ว สปริงแต่ง แข็งว่าเยอะครับ

"ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้
  10. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    สปริง Type R ค่า K เท่าไหร่ไม่รู้เหมือนกัน แต่น่าจะมากกว่าสปริงเดิมๆแค่นีสเดียว เผลอๆจะเท่ากะเดิม B18B ด้วยซ้ำ

11. tingtongtong

56
    10
    0
    ขอบคุณครับ ช่วยแนะนำหน่อยซิครับว่าพอจะมีตัวไหนบ้างที่ค่าKสูงๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้