ฝากบอกวีโก้สีบอร์นทองที่วิ่งคลองหนึ่งธัญญะเมื่อวานเวลา 21.30 น ด้วยนะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย pop-ja, 29 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    นานๆๆๆผมจะมาโพสอย่างนี้ที่นะครับ ขอเล่าเหตุการณ์ก่อนละกันเมื่อวานผมยูเทอร์ตรงคลองหนึ่งธัญญะรอจนรถที่วิ่งทางตรงมาซ่าแล้วผมก็ยูเทอร์ปรากฎว่า:mad: มีวีโก้เหมือนจะแรงคันหนึ่งโผ่ลมาจากไหนไม่รู้หักมาเข้าขวาซึ่งเป็นทางที่ผมพึ่งยูเทอร์มาผมก็เปิดไฟเลี้ยวซ้ายเพี่อจะหลบให้วีโก้ตัวแรงเค้าก็หักมาเลนกลางผมก็หักหลับให้เลนส์ซ้าย ผลปรากฎว่าวีโก้ตัวแรงมาปาดหน้าผมแล้วก็วิ่งออกไปผมก็เลยลดกระจกลงและแจกนิ้วกลางให้ซึ่งผมตั้งใจแจกเลยครับ ถนนนี้นะครับเค้าไม่ได้ให้ขับแข่งครับถ้าคุณยังขับอย่างนี้นะครับผมขอภาวนาให้เจ้าที่เจ้าทางผีถนนทั้งเลยเอาคุณไปอยู่เป็นเพือนนะครับ ถ้าผมไม่ติดธุระว่าผมต้องไปคุยกับผู้ใหญ่ที่สำคัญท่านหนึ่งแล้วผมคงขับตามวีโก้ตัวแรงไปแล้ว แล้วจะถามเลยว่าขับรถแบบนี้ปาดหน้าแบบนี้เก่งนักหรอวันหลังนะครับคิดจะปาดแบบนี้นะครับ ปาดแล้วต้องจอดเลยครับไม่ใช้ปาดแล้วรีบซัดหนีแต่ถ้าคุณจะรีบไปสวดศพหรือไปธุระผมก็ให้อภัยได้ครับ

ปล. ผมมองทะเบียนไม่ทันนะครับขึ้นด้วย เลข5 แต่ไม่ขอระบุละกันเพราะเพื่อนผมที่นั้งมาด้วยก็มองไม่ทันเอาเป็นว่าถ้าคุณมาอ่านในนี้คุณตัวรู้ตัวว่าคุณขับรถได้สุดยอดระดับประเทศมากเลยครับ ผมโพสไว้แค่ให้เค้ารู้ตัวนะครับไม่ใช้ประจานนะครับ มีอะไรข้องใจคุยเบอข้างล่างได้นะครับ ขอบคุณทุกท่านที่อ่านครับ:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤศจิกายน 2008
    INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  2. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    ชินไปแล้วครับกับพฤติกรรมขับรถพวกนี้

3. pop-ja

2,068
    235
    0
    มันเหลืออดนะครับ ถ้าเมื่อวานวีโก้ตัวแรงมาดันผมป่านนี้คงไปลงเล่นน้ำอยู่ในคลองแล้วครับ :mad:

4. mine0007

mine0007 New Member Member

392
    17
    0
    ใจเย็นๆๆนะครับ

5. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เอาอีกแล้ว ปาดหน้ากันแบบนี้ :(:(:(

6. Adu Sandae

Adu Sandae New Member Member

10
    0
    0
    ถ้าเป็นแต่ก่อนเจออย่างนี้ผมไม่ยอมครับ มันปาดมาเราปาดกลับ มันเปลี่ยนเลนไม่เปิดไฟเลี้ยวเข้าหน้าเรา เราก็ทำอย่างนั้นกลับไป แต่เดี๋ยวนี้พูดได้คำเดียวครับ-ทำใจ- ชินชากับการกระทำแบบนี้ซะแล้วครับ

7. yokkung

yokkung New Member Member

271
    5
    0
    ใจเย็นๆคับ
    ทำใจคับ ผมยังเคยโดนเคย แม่งชูนิ้วกลางด้วย
    แถวๆ คลอง 5 นี่ละคับ เหอๆ

8. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เฮ้อ.....

9. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เง้อ....วีโก้หรอ..กำๆๆ

พวกไหนเนี๊ย....ลักษณะยังไงครับ...ถ้ารู้จัก..หรือพอหาตัวได้..ยังไงจะได้ตามเค้ามาอธิบายและขอโทษขอโพยครับ...

ขอรายละเอียดอีกนิสสสสสส..!!

10. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    กำๆ แย่เลยคับ

11. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ขับรถแย่จัง

12. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ถ้าโดนกรูปาดแถวเหม่งจ๋าย จะแจก คะรวย ให้กรูมั้ย ตาป๊อบ

หรือว่าแย่งกันแจก อิอิ ก๊ากๆๆๆ

13. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ตอนยูเทิร์นไปตัดหน้าวีโก้ป่าวคับแกเลยมาปาดคืนแบบหาเรื่องอ่ะ......อภัยได้ก็ก็อภัยเถอะครับคนไทยเหมือนกัน

14. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ชินแล้วคับขับรถเมืองไทย

15. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ปล่อยเค้าไปเถอะพี่ป๊อบ เค้าอาจจะเป็นพวกผู้ใหญ่ แก่ ๆ ก้อได้น้า

16. pop-ja

2,068
    235
    0
    ไม่ได้ปาดครับ เพราะว่าเส้นนี้ถ้าคนขับทุกวันเค้าจะรู้ว่าเลนส์ขวาเค้ามีกรวยตั้งไว้แล้วใครขับเส้นนี้ต้องมองจนชัวร์นะครับ ลองคิดดูดีๆๆครับผมจะปาดไปเค้าทำไมเพราะว่าถ้าไปปาดผมก็โดนชนแค่หาอะไหล่ตอนโดนชนผมก็ไม่อยากจะคิดแล้วครับ :D

17. pop-ja

2,068
    235
    0
    เย็นแล้วครับเริ่มจะแก่แล้ว อิอิ:D

18. pop-ja

2,068
    235
    0
    อารมณ์เดี้ยวกับผมเลยครับแสดงว่าเริ่มมีอายุแล้ว อิอิล่อเล่นนะครับ:D

ปล่อยสิน้อง แค่นี้ประเทศไทยก็แย่พอละ พี่เลยปล่อยๆๆแต่เมื่อวานก็วนๆๆอยู่นะอิอิ:D

ผมต้องเริ่มชินแล้วละ :D

ไม่แจกพี่หรอผมจะปาดหน้าแล้วลากพี่ไปเปิดเมมเบอใหม่เลย :D

ก็ขับรถแบบนี้ไงครับผมเลยต้องมาประกาศให้เค้ารู้ตัว:D ไม่งั้นวันดีคืนดีไปชนรถที่มีเด็กเล็กอยู่ตกคลองไปตายทั้งครอบครัวไอ้ตัวแรงมันจะรับผิดชอบไหวไหม:mad:

ต้องทำใจครับ:D
    รายละเอียดไม่ชัวร์ครับทะเบียนตอนนั้นมัวแต่โมโหเลยไม่ทันได้จด เลยไม่อยากลงทะเบียนเดี้ยวพลาดนะครับ เอามาลงให้เต้าตัวเค้ารู้ตัวดีเองดีกว่าเพราะผมมั่นใจว่าเล่นที่นี้ครับ ยังไงก็ขอบคุณครับ:D

ต้องระวังตัวกันด้วยนะครับ

19. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    แย่จัง

20. ทำใจอย่างเดียว เจอบ่อยมากแถวนี้

21. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ผมไม่สนแล้วครับ เมื่อก่อนโมโหเหมือนกัน

ทำไม่สนใจก็ปล่อยมันบ้าไปแหละครับ

22. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    มีทะเบียนมั้ยครับ เจอจะได้หลบ

วิ่งทางนั้นทุกวัน น่ากลัว

23. กำ...เสียสถาบันวีโก้หมด ทำใจครับ ยังต้องเจอพวกขับรถแบบนี้อีกเยอะครับ

24. pop-ja

2,068
    235
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ตอนนี้ทำใจร่มๆๆได้แล้วละครับ ต้องปล่อยวางอิอิ

โบตั๋น ถูกใจสิ่งนี้
  25. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ดีมากครับ เอาไป 2 คะแนน :D:D:D

ปล่อยเค้าไปครับ เป็นที่ตัวบุคคล อาจจะคะนองในตอนนั้น
    ยังไงใจร่ม ๆ ไว้ มาเล่าเอาฮาในนี้กันดีกว่า จะได้รักกัน ๆ ครับ

26. pop-ja

2,068
    235
    0
    ขอบคุณครับ :D

27. Honda-Twincams

Honda-Twincams New Member Member

100
    4
    0
    โดนวีโก้ปาดไม่เท่าไร ผมเจอรถกับข้าวปาดเนี่ยซิ ว่าจะซิ่งตามไปแล้วจิ๊กแตงกวาสัก 2ลูก แล้วก็ปลาทูสัก 3 เข่ง ผมว่าเส้นธัญญะรถบรรทุกเยอะ รถกระบะแยะ เหมือนทุกคนรีบไปหมด....ถนนมีอยู่ข้างละ2เลนรึเปล่าไม่แน่ใจ ไม่ได้ไปนานแล้ว....

28. Poppi_EK

Poppi_EK New Member Member

84
    9
    0
    ต้องระวังตัวเองแล้วล่ะครับ เพราะคนสมัยนี้ใจร้อน

29. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    วันนี้เพิ่งสั่งสอนมอไซค์ปาดหน้า ไม่เปิดไฟเลี้ยว แถมมันยังมาด่ากรูอีก

ใครอยู่หน้าโรงเรียนเบ็ญอุบล เมื่อเช้าคงเห็นเหตุการณ์ รู้สึกเสียใจที่วันนี้คุมอารมณ์ตัวเองไม่ได้ ถ้ามีปืนติดตัวก็คงฆ่ามันทิ้งไปแล้ว

คนดูเยอะแยะ แต่แม่งสันดานน่ายิงทิ้งจริงๆ

30. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    เย็นๆไว้คร้าบ เค้าอาจจะเห็นรถคุณสวยก็เลยอยากทักทายมั่ง

แต่แรงไปหน่อยนะ อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้