เรื่องตั้งวาวล์ บล็อก b

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย noom2005, 2 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noom2005

noom2005 New Member Member

20
    0
    0
    อยากทราบว่าที่ไหนมีที่ตั้งวาวขายมั่งคับ หรือต้องทำเองสำหรับบล็อก b
    เพราะมันจะไขหกเเหลี่ยมไม่ได้ มันจะติดฝาสูบ ในคู่มือมันมีเครื่องมือเฉพาะ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ประแจแหวนกับไขควงแบนครับ
    เครื่องมือลองหาตามร้านฮาร์ดแวร์ใหญ่ๆ หรือร้านขายเครื่องมืออุปกรณ์รถยนต์ครับ

3. Arm Adrenaline

Arm Adrenaline New Member VIP

99
    0
    0
    ผมทำเองครับ ใช้ลูกบล๊อค เบอร์ 10 ตัวยาว เชื่อมกับไขควงครับ

เครื่อง B series ต้องทำแบบในรูปครับ จะได้ไม่ติดขอบฝาสูบ

แต่ถ้า D series ใช้ประแจแหวนได้เลย

แก้ไขล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2008
  4. _aie

_aie New Member Member

4
    0
    0
    สุดๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้