ซ่อมแมกซ์ที่พรหมนิมิตร หรือวินัยเจริญการช่างดีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 4 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    รถผมล้อดุ้ง กับมีคดๆเล็กน้อย เลยว่าจะไปทำสีแก้คดที่ร้านแถววงเวียน22 ตอนนี้มีอยู่ในใจ2ร้าน คือร้านพรหมนิมิตร กับวินัยเจริญ คือที่คิดไว้ในใจคิดว่าฝีมือสองร้านนี้คงพอๆกัน แต่ที่เน้นคือราคาครับ กลัวว่ามันจะแพงไป เพราะแม็กซ์ผมก็ของไต้หวันชุดละหมื่นกว่าเท่านั้น ไม่ใช่ล้อราคาแพงมากมาย เลยว่าจะหาร้านที่คุ้มค่าซ่อมหน่อยเอาแบบไม่แพงมาก ช่วยผมเลือกหน่อยครับ จะไปจอดร้านไหนดี

2. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0

ลองดูผลงานของทางร้านทั้ง 2 ร้านเป็นอันดับแรก วิธีการซ่อมสอบถามให้ละเอียด การเลือกใช้สี วิธีการพ่น และอบสี ราคาค่าซ่อม ระยะเวลาในการซ่อม การพูดคุยถึงเรื่องราวต่างๆ ของการซ่อมล้อแม็กจากเจ้าของร้านว่าเป็นอย่างไร รวมๆ คือปัจจัยสำคัญในการเลือกร้านซ่อมล้อแม็กที่ดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้