หาร้านซ่อมขอบล้อ CE28 มันจะเป็นแบบทองๆแววๆ อะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Honda-Twincams, 3 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Honda-Twincams

Honda-Twincams New Member Member

100
    4
    0
    หาร้านซ่อมขอบล้อ CE28 มันจะเป็นแบบทองๆแววๆ อะครับ ไม่แน่ใจว่าของเดิมมันพ่นมารึว่ายังงัย ทำไมมันทองๆแววๆเหมือนงานชุบ มีใครเคยซ่อมบ้างครับ ซ่อมเสร็จออกมาเหมือนไหมครับ รบกวนหน่อยนะ มีรูปล้อให้ดูครับเผื่อท่านใดนึกไม่ออก (ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วยนะครับ ที่นำมาลงโดยไม่ได้รับอนุญาติ) ขอบคุณทุกๆคำแนะนำนะครับ

2. b7777

b7777 New Member VIP

54
    7
    0
    ถ้าจำไม่ผิดจะทำไมได้นะครับตรงขอบเงา

3. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
    สวนมะลิการช่าง ซ่อมแล้วสีน่าจะใกล้เคียงสุด..

4. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    จะวัดล้อแท้ล้อปลอมก็ตรงนี้ล่ะ ลองสังเกตุดูล้อปลอมขอบจะไม่เงา

เค้าว่ากันว่ามันทำกันไม่ได้ แต่ลองไปแซะแถวๆทรัพย์สมบูรณ์ดูคับ เหนมีคนบอกว่าทำได้เหมือนเป๊ะ

5. kwaw_69

kwaw_69 New Member Member

211
    12
    0
    ของแท้ต้องชุบอ่ะครับ

ไม่รู้ว่าบ้านเรามีร้านบ้างหรือยัง

6. Honda-Twincams

Honda-Twincams New Member Member

100
    4
    0
    อย่างที่คิดไว้เป๊ะเลย ว่ามันต้องเป็นงานชุบ เพราะมันแววๆๆ แปลกๆ ไม่เหมือนงานพ่น สงสัยต้องปล่อยไว้อย่างเดิมดีกว่า เดี๋ยวจะเลอะเทะไปกันใหญ่

7. Honda-Twincams

100
    4
    0
    ขอบคุณทุกๆคำตอบนะครับ...มิหน้าหละมันแพงอย่างนี้นี่เอง ทั้งฟอร์ด ทั้งชุบ แล้วก็แพงที่มี MADE IN JAPAN.... :D

8. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    แพงแต่ทนครับ

ใช้ยาว

9. ล้อแท้ เป็นล้อชุบอโนไดรท์ครับ สวนมะลิครับ ทำได้ใกล้เคียงสุดแล้ว แต่จะไม่เงาเท่าเดิม

10. pae@aekgarage

pae@aekgarage New Member VIP

162
    6
    0
    สวนมะลิการช่างจัดให้คุณได้จ้าาาา
    พิสูจน์ความคล้ายได้ที่ล้อมอไซค์ของ Benzracing คับ
    ก้านผิวทรายขอบเงา

11. Honda-Twincams

100
    4
    0
    คุณ pae@aekgarage พอจะมีรูปไหมครับ รบกวนโพสให้ดูหน่อยครับ ว่าจะไปสวนมะลิอยู่แต่ว่ากำลังชั่งใจอยู่ว่าจะทำรึปล่อยไว้อย่างเดิมดี ขอบคุณครับ

12. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    TE 37 ก็เหมือน กันนะคับชอบเงา โดนมาเหมือนกัน แต่ไม่ซ่อมอะคับ
    รู้ว่าจะเงาอยูสีเดียวนะ ทองไหม้อะคับ

13. pae@aekgarage

162
    6
    0

ถ้ายังเป็นไม่เยอะก็ปล่อยไว้ก่อนดีกว่า
    เพราะทำไปจะมีผลกับราคาขายต่อนะ....

รูปหาได้ชัดสุดแค่นี้อ่ะ ลองดูนะ...

แก้ไขล่าสุด: 6 ธันวาคม 2008
  14. Honda-Twincams

100
    4
    0
    ขอบคุณครับ เหมือนอ่ะ

15. pae@aekgarage

162
    6
    0

เป็นสีพ่นนะผสมได้ใกล้เคียงสุดๆแล้ว....
    ของแท้เค้าชุบมา.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้