ฆ่าโหดรปภ.สนามแข่งรถพัทยา ปล้นบิ๊กไบท์3คันมูลค่าร่วม2ล. (จับคนร้ายได้แล้ว)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Benz[R]acinG, 3 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Benz[R]acinG

Benz[R]acinG New Member VIP

56
    3
    0
    จับกุมคนร้ายและรถของกลางได้หมดแล้วครับ​

เหตุการณ์คนร้ายบุกปล้นฆ่ารปภ. สนามแข่งรถชื่อดัง ปล้นรถมอเตอร์ไซค์บิ๊กไบท์ ราคาเกือบ 2 ล้าน รายนี้ถูกเปิดเผยขึ้นเมือเวลา 09.00 น. วันที่ 3 ธันวาคม 2551 ร.ต.ท.จีระศักดิ์ แอบแฝง ร้อยเวรสอบสวน สภ.บางละมุง ได้รับแจ้งว่ามี รภป.สนามแข่งรถพีระเซอร์กิต ถนนสาย 36 ขาเข้าพัทยา หมู่ 5 ต.โป่ง อ.บางละมุง จ.ชลบุรี คนถูกฆ่าเสียชีวิต จึงรายให้ผู้บังคับบัญชาทราบแล้วพร้อมด้วย พล.ต.ต.บัณฑิต คุณจักร ผบก.ภ.จว.ชลบุรี พ.ต.อ.ภากร ทัพเนตร รอง ผบก. พ.ต.อ.สมนึก จันทร์เกตุ ผกก. พ.ต.ท.ปราโมทย์ งามประดิษฐ์ รองผกก.(สส.) พ.ต.ต.นิตย์ วิถินันทกิตต์ สว.สส. แพทย์เวร รพ.บางละมุง และเจ้าหน้าที่มูลนิธิสว่างบริบูรณ์ เมืองพัทยา รุดไปตรวจสอบ

ที่เกิดเหตุเป็นสนามแข่งรถอันดับหนึ่งของภาคตะวันออก มีเนื้อที่เกือบ 10 ไร่ ตรวจสอบป้อมยามรักษาความปลอดภัย (รปภ.) 3 พบศพนายสมชาย แก้วสว่าง อายุ 51 ปี เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยสนามแข่งรถ อยู่บ้านเลขที่ 31 ม.10 ต.โป่ง อ.บางละมุง จ.ชลบุรี นอนเสียชีวิตอยู่ในเปลผ้าใบสีดำ สวมชุด รภป. สีครีม คลุมทับด้วยเสื้อแขนยาวสีขี้ม้า

บริเวณขาทั้งสองข้างถูกรัดด้วยสายชาร์ทไฟ สภาพศพถูกตีด้วยของแข็ง เข้าที่บริเวณใบหน้าและกกหูขวา เป็นแผลฉกรรจ์ ใกล้กันพบรถจักรยายนต์ยี่ห้อ ฮอนด้า โนว่า สีเขียวคาดชมพู ทะเบียน ขยว 315 ชบ. จอดอยู่ห่างกันประมาณ 1 เมตร พบเหล็กแป๊บยาวประมาณ 1 ฟุตตกอยู่ จึงเก็บไว้เป็นหลักฐาน

จากการตรวจสอบโรงเก็บรถมอเตอร์ไซค์บิ๊กไบท์ ขนาด 1,000 ซีซี พบกุญแจล็อคประตูเหล็กเก็บรถ ถูกคนร้ายตัดออกจนหลุด ตรวจสอบภายในพบรถมอเตอร์ไซค์ไว้สำหรับสอนขี่จำนวน 4 คัน ถูกคนร้ายขโมยไป 3 คันซึ่งราคาตกคันละ 3-4 แสนบาท ในจำนวนนี้รวมถึงรถซูซูกิราคาคันละ 8 แสนบาทด้วย รวมมูลค่าประมาณเกือบ2ล้านบาท

จากการสอบสวนนายประทวน โกมล อายุ 48 ปี เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยสนามแข่งรถพีระเซอร์กิต ให้การว่า สนามแข่งรถมีเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยอยู่ 4 คน ตนเข้าเวรอยู่ป้อมยาม รปภ. 2 ส่วนผู้ตายดูแลเวรยามอยู่จุด รปภ. 3 ซึ่งบริเวณดังกล่าวเปิดเป็นโรงเรียนสอนขี่รถมอเตอร์ไซค์บิ๊กไบท์ ภายในเก็บรถราคาแพงจำนวนหลายคัน โดยทุกวันพวกตนจะเข้าเวรยามกันตั้งแต่เวลา 6 โมงเย็นไปจนถึง 6 โมงเช้าเป็นประจำทุกวัน และช่วงเวลาเกิดเหตุตนไม่มียินเสียงอะไร เนื่องจากจุดที่เข้าเวรยามห่างกันมาก

ด้าน นางทองสุก แก้วสว่าง อายุ 45 ปี ภรรยาผู้ตายให้การว่า ผู้ตายทำงานเป็นรปภ. อยู่ที่สนามแข่งรถได้นานเกือบ 6 เดือนแล้ว โดยรับเงินเดือน 7 พันบาทต่อเดือน ก่อนเกิดเหตุ ช่วงเย็นตนได้ซื้อกับข้าวมาทำกินผู้ตาย จากนั้นผู้ตายได้ขอตัวมาทำงานตามปกติ แต่ไม่คิดว่าสามีจะถูกคนร้ายฆ่าอย่างโหดเหี้ยมเช่นนี้ จึงขอวิงวอนให้เจ้าหน้าที่เร่งติดตามจับกุมตัวผู้ก่อเหตุให้เร็วไว

จากการสอบสวน นาย เกแฮม ไนท์ วิชาร์ค อายุ 51 ปี สัญชาติอังกฤษ เจ้าของโรงเรียนสอนขี่รถมอเตอร์ไซค์บิ๊กไบท์ กล่าวว่า เปิดสอนแข่งรถให้นักท่องเที่ยวชาวไทย และชาวต่างชาติอยู่ภายในสนามแข่งรถ ซึ่งรถที่ถูกโจรกรรมไปเป็นรถแข่งที่มีราคาแพงสุด

โดยก่อนหน้านี้เคยนำรถที่หายไป ยี่ห้อซซูกิ ขนาด 1,000 ซีซี ลงโฆษณาขายผ่านทางเวปไซท์ ราคา 8 แสนบาท และมีคนโทรศัพท์มาสอบถามที่อยู่และราคา แต่ก็ไม่ได้เอะใจอะไร พอมาทราบอีกทีรถของตนถูกคนร้ายขโมยไป

ด้าน นางกนกวรรณ กุศิริ อายุ 38 ปี ผู้จัดการทั่วไป กล่าวว่า สนามแข่งรถดังกล่าวมีเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยไว้จำนวน 4 คน ออกตรวจตราเวรยามเป็นเวลา 24 ชั่วโมงทุกวัน ช่วงเกิดเหตุคนร้ายได้ตัดลวดหนาม บุกเข้าไปขโมยรถ เห็นผู้ตายนอนหลับอยู่ จึงช่วยกันลงมือฆ่า ก่อนขโมยรถหลบหนีไป

ด้าน พล.ต.ต.บัณฑิต คุณจักร ผบก.ภ.จว.ชลบุรี กล่าวว่า เบื้องต้นสันนิษฐานว่า คนร้ายมีไม่ต่ำกว่า 3 คน ขณะเข้ามาก่อเหตุได้ตัดลวดหนาม เข้ามาขโมยรถ พบเจ้าหน้าที่รภป.นอนหลับอยู่ในเปลผ้าใบ จึงช่วยกันจับแล้วใช้สายชาร์ทไฟมัดขาทั้งสองข้าง ก่อนใช้เหล็กแป๊บที่ตรวจพบฟาดเข้าที่บริเวณใบหน้าและศีรษะ จนผู้ตายเสียชีวิต

จากนั้นได้ตัดกุญแจล็อคประตูโรงเก็บรถแข่งที่มีราคาแพง ขโมยรถไป เบื้องต้นได้สั่งให้เจ้าหน้าที่วิทยาการเวรเก็บร่องรอยลายนิ้วมือแฝง พร้อมกับนำเหล็กแป๊บที่ตรวจพบในที่เกิดเหตุ ส่งไปตรวจเก็บร่องรอย พร้อมกับสั่งให้เจ้าหน้าที่ชุดสืบสวนเร่งออกหาข่าว เพื่อติดตามตัวคนร้ายกลุ่มนี้มาดำเนินคดีตามกฎหมายแล้ว

แก้ไขล่าสุด: 4 ธันวาคม 2008
    chai import ถูกใจสิ่งนี้
  2. pux17

pux17 New Member Member

31
    0
    0
    ชั่วร้าย....

3. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ตอนกลางคืน มืด มากมาย

เสียใจด้วยคับ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เลวจริงๆถ้าจับได้ยังไงทำแผนก็ช่วยบอกด้วยนะจะไปดู

5. บังจ๋า

บังจ๋า New Member VIP

117
    2
    0
    น่ากลัวครับ

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เสียใจด้วยครับ....

ถึงกับฆ่ายามเลยหรอ แก่แล้วด้วย..

เลวจริงๆ..ขอให้จับผู้ร้ายได้เร็วๆนะครับ..

7. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    เลวสิ้นดี ไอพวกนี้

8. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ขอให้มันตายเพราะมอไซด้วยเถิด ไอ้ชาติชั่ว

9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ทำคนไม่มี ทางสู้ เลวได้ ใจ ว่าแต่ตอนกลางคืนที่ สนาม มืดมาก น่าจะมีไฟบ้างนะ

10. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขอให้เวรกรรมมันตามทันเร็วๆเหมือนรถที่มันขโมยไปด้วยเถอะ.. สาธุ!!

:D

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    น่ากลัวจริงๆคับ ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยคับ

12. khun te'

khun te' New Member Member

110
    4
    0
    ใครทำอะไรไว้ก็เตรียมรับกรรมเอาไว้ให้ดี กรรมสมัยนี้ติดจรวดแล้วขอแสดงความเสียใจด้วยนะค่ะ

13. love _Evo

love _Evo New Member Privilege

56
    2
    0
    ขอเเสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยนะงับ
    ไอ้พวกนี้เเมร่งเลวจิงๆนะงับ ยังไงก็ขอให้จับตัวได้ไวไวด้วยนะงับ

14. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    โห๊วววว โหดร้าย.....นิสัยม่ะดี....หุหุ น่ากัวจิงๆๆ

15. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ขอให้จับตัวได้ไวไว นะครับ
    คงจับตัวได้ไม่ยาก
    แต่รถได้คืนคงยาก

16. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
  17. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ไปฆ่าเขาทำไม

18. TDAutoparts

TDAutoparts New Member Member

191
    3
    0
    ขอให้จับคนร้ายได้เร็วๆนะครับ

เลวมาก
    :mad:

19. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    มันเลวจิงๆๆขอให้จับได้ไวไวเถอะ

20. PIDD !!!

PIDD !!! New Member Member

61
    1
    0
    สองอาทิตย์ที่แล้วผมกับน้ายาม ยังยิ้มให้กันอยู่เลยอะ น้ายามคนนี้เป็นคนที่อัธยาศัยดีมากๆ ยังช่วยผมเติมน้ำมันอยู่เลย
    ้้้

ทำไมต้องฆ่ากันด้วยวะ ขอให้กรรมตอบแทนสิ่งที่มันทำไว้

หลับให้สบายนะครับน้า

21. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขโมย และ ยังฆ่าคนเอง

เลวจริงๆๆเลย

Leopu ถูกใจสิ่งนี้
  22. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ทำกันได้นะ เอาเเต่รถไปพอว่า

23. เลวจริงๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ธันวาคม 2008
  24. OoTooNoO

OoTooNoO New Member Member

265
    11
    0
    ทุกวันนี้ใจคนเราทำด้วยอะไรหว่า
    ก้อเข้าใจนะว่าเศรษฐกิจตอนนี้แย่
    แต่ไม่น่าจะต้องทำถึงขั้นนี้เลย
    ขอให้จับคนร้ายได้โดยไวครับผม...............เอาใจช่วยครับ

25. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ขโมย ก็ส่วนขโมย แต่ไม่น่าฆ่าคนเลยอ่า

เวรกรรมมีจริงเน้อ

ขอให้ท่าน รปภ ไปสูสุคติคับ ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ

ใช่มอไซค์ที่จอดใน พิทหรือเปล่า ตอนวันงาน puma เห็นจอดอยู่ 4-6 คัน สวยๆทั้งนั้นเลยอ่า T_T

26. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    ขอโทดนะคร๊า............

รสนิยมสูง....แต่รายได้ต่ำ..........เรยต้องเป็นแบบนี้

Leopu และ TDAutoparts ถูกใจสิ่งนี้
  27. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    เสียใจด้วยคับ แต่ไอ้คนทำเลวมากๆๆ:mad:

28. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    กรรมตามสนองแน่นครับ

แต่อย่าให้เรื่องเงียบไปครับ เอาใจช่วยทุกๆคนครับ

ขอบคุณครับ

29. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ขอให้จับโจรได้ไวไวนะครับ ทามไมต้องไปฆ่าเค้าด้วยวะ

30. Benz[R]acinG

Benz[R]acinG New Member VIP

56
    3
    0
    เมื่อคืนนี้คนร้ายได้ถูกจับกุมแล้วนะครับ ได้ของกลางรถทั้ง 3 คันมาในสภาพสมบูรณ์

ขอบคุณทุกคนที่เอาใจช่วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้