ขอความรู้ครับ ตอนนี้รถมี 2 ปัญหา ตาโต ปี96 เครื่องD16Y8 Auto 1....

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นาย-ไข่-ดำ เอิ๊กเอิ๊ก, 30 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอความรู้ครับ ตอนนี้รถมี 2 ปัญหา ตาโต ปี96 เครื่องD16Y8 Auto
    1. รถขับช้าความร้อน(80-90)ปกติ แต่พอเหยียบ(ซัดรอบสูงๆ) 100-160 ความร้อนขึ้นตาม พอผ่อนก็ลดลง
    2. ล้อหน้าด้านขวา ล้นออกมาก กว่าล้อหน้าด้านซ้าย อารมณ์Offset ไม่เท่ากันนะครับ
    ขอคำแนะนำ หรืออู่ด้วยนะครับ อยู่ฝั่งธน

1. Sirichai Nuchpoo

Sirichai Nuchpoo Guest

0
    0
    0
    อาการคร้ายๆกับผมเลย ลองไปร้านหม้อน้ำเช็คหม้อน้ำดูครับ หม้อน้ำอาจจะตันครับ

2. Tomyum Toon

Tomyum Toon Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนหม้อน้ำเลยครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้