ใต้เครื่องฝั่งคนนั่ง .. น้ำรั่วจ๊อกเลย .. คิดว่าท่อผุ หรือ ปะเก็นรั่วคับ?

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Anirut Maneerojchai, 3 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ใต้เครื่องฝั่งคนนั่ง .. น้ำรั่วจ๊อกเลย .. คิดว่าท่อผุ หรือ ปะเก็นรั่วคับ?

1. Manoch Khampha

Manoch Khampha Guest

0
    0
    0
    แถวๆ สายพานหน้าเครื่อง น่าจะปั๊มน้ำครับ ถ้าหลังเครื่องก็แป๊บน้ำ

2. ใต้มอเตอร์กลางรูปเลยครับ

3. ตรงนี้ครับ

4. Manoch Khampha

0
    0
    0
    น่าจะปั๊มน้ำครับ เปลี่ยนพร้อม ไทมิ่ง กะสายพาน 3 เส้นทีเดียวเลย เสียค่าแรงทีเดียว

5. ค่าเสียหายน่าจะประมาณเท่าไรคับ T..T

6. Manoch Khampha

0
    0
    0
    ไม่แน่ใจเรื่องราคา ปั๊ม พันกว่าๆ ไทมิ่ง แปดร้อยกว่า สายพาน สองร้อยกว่า มี 3 เส้น ค่าแรงแล้วแต่อู่ รอผู้รู้อีกทีครับ

7. ผุทั้งคันละ แต่ตัดใจขายไม่ได้ รักคันนี้มาก แงๆๆๆ

Manoch Khampha ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับ

8. Phech Chaichum

Phech Chaichum Guest

0
    0
    0
    ท่อน้ำทิ้งแอร์ป่าว

9. ไม่น่าครับ เพราะผมไม่ได้เปิดแอร์เลย และน้ำหายเช้าเย็น เติมเป็นลิตรๆทุกรอบครับ

10. Manoch Khampha

0
    0
    0
    สตาร์ทปั๊บ ไหลปุ๊บ ก็ปั๊มแหละครับ

แต่ .. ผมไม่ได้สตาร์ทมันก็ไหลนี่ดิ .. ตอนแรกเลยคิด่าเป็นที่ท่อน้ำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้