ขอถามหน่อยคาบถ้ายกครัชใหม่เท่าไรคาบเครื่องB18Bเกียออโต้คาบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย เอ็ก บานปลาย น่ะจร๊, 25 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามหน่อยคาบถ้ายกครัชใหม่เท่าไรคาบเครื่องB18Bเกียออโต้คาบ

1. หมายถึงโอเวอร์ฮอลเกียร์ใช่มั้ยครับ

2. ตอนนี้รถเวลาเกียมันกะตุกแรงคาบเวลาเครื่องร้อน

3. เกี่ยวกับอะรียคาบ

4. ผมว่ารอพี่ๆที่มีความรู้มาตอบจะดีกว่าครับ แต่ส่วนใหญ่ที่เคยได้ยินมาถ้าเกียร์ออโต้มีปัญหาอู่ส่วนใหญ่จะแนะนำให้เปลี่ยามากกว่าอะครับ

5. คาบขอบคุนคาบ

6. ยินดีครับ

7. ผมไปโอเวอร์ฮอลมาประมาณ 20,000 คับ

8. ก่อนไปรถพี่มีอาการยังงัยคาบ

9. เกียร์เปลี่ยนกระตุกแรงมาก รอบสูงเกียร์ถึงจะเปลี่ยน เวลาเข้าเกียร์ถอยหลังต้องรอเกือบนาทีกว่ารถจะเคลื่อน

น่าจะใช่ของเกียก็กะตุกแรงรอบขึ้นปะมาน2500ถึงจะเปลี่ยน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้