อยากทราบว่า Tuner ส่วนใหญ่ใช้โน๊ตบุ๊คยี่ห้อ+รุ่นอะไรกันครับ?

การสนทนาใน 'Tuner Forum' เริ่มโดย ^BANK^, 2 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    อยากรู้ว่าต้องใช้สเป๊คแบบไหนถึงจะดีครับ
    แล้วต้องมีอุปกรณ์พิเศษเพิ่มมั้ย

ขอรายละเอียดหน่อยครับ ขอบคุณครับผม
    ;);)

2. ^BANK^

4,902
    124
    63
    ...:confused:

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เห็นของพี่ดอนใช้ IBM ครับ แต่ไม่รู้รุ่นอะไร

4. Arm Adrenaline

Arm Adrenaline New Member VIP

99
    0
    0
    ต้องมี serial ports ครับ

5. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    Spec ไหนมันก็ขึ้นอยู่กับกล่องที่ใช้ครับ ว่ามันต้องการเท่าไหร่

คนที่ผมรู้จักส่วนมากก็ IBM เพราะจะแมทช์กับ MOTEC มาก โดยเฉพาะรุ่นเก่าที่รันใน DOS

ผมเองก็ใช้ IBM & HP ครับ แล้วแต่สถานะการณ์

6. P.MU

P.MU New Member Premier

5
    0
    0
    IBM, Lenovo R,T and X Series ได้หมด สามารถซื้อ Serial, Parallel port ได้ ถ้าเป็น T กับ X Series จะมี USB Hi speed มาให้เลย

ถ้ามี USB, Serial and Parallel ports ก็จูน ECU ได้ทุกยี่ห้อ รวมไปถึงจูน PLC ที่ใช่ในโรงงานได้อีก

ส่วนตัวใช่ IBM X Series ครับ เพราะมีครบเลย

7. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    Lenevo หรือ IBM นั่นเอง อิอิ

8. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ไม่มี Mac บ้างเหรอครับ ไม่เคยเห็นๆ:confused::confused::confused:

9. ae110setbo

ae110setbo New Member VIP

128
    4
    0
    พี่วิชัยใช้ acer กับ hp

10. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    MAC เลยครับ แสนกว่าๆเอง สเป็กแรงสุดๆการ์ดแยกด้วย เฉพาะการ์ดก็ 3หมื่นกว่าๆแล้ว

11. ^BANK^

4,902
    124
    63
    ถูกมากๆอ่ะ :embarassed::embarassed:

12. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ที่เคยเห็นจะเป็นตัวเล็กๆหลายคนหลายยี่ห้อตัวละหมื่นกว่าบาทก็เห็นจูน motec กันได้นะ

13. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    จริงๆมันก็จูนได้หมดทุกยี่ห้อและครับ ต่างกันตรงที่เครื่องไหนจะกินแบตหมดก่อนกัน เปิดได้นานกว่าแค่นั้นเองครับ เพราะจูนทีก็2-3ชั่วโมงแล้ว

14. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  15. kengs4s

kengs4s New Member Member

24
    1
    0
    จูนได้เหมือนกันทุกยี่ห้อ แต่ IBM มันทนที่สุด

16. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    โ ป ร เ เ ก ร ม จู น ส่ ว น ม า ก รั น ใ น w i o d o w s ค รั บ

ค รั้ น จ ะ เ อ า m a c ม า ล ง w i n d o w s ห รื อ ม า โ ม

มั น ก็ จ ะ เ สี ย ข อ ง เ เ ถ ม มี เ ส ถี ย น ด้ ว ย

17. ใช้อะไรก็ได้ที่มันทน ๆ กินแบตน้อย ๆ แล้วที่สำคัญคือมั่นใจว่าจะไม่แฮงค์ตอนจูน

18. TOO! KORAT

TOO! KORAT New Member VIP Racer

984
    29
    0
    พี่ปิง = COMPAQ
    พี่โจ = COMPAQ
    พี่แมค = ACER
    พี่อุป = IBM
    พี่ดอน = IBM
    พี่วิชัย = COMPAQ
    พี่ปอ = COMPAQ
    SPEED D = HP
    พี่ป้อม VR2 = HP

19. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38

แล้วตู่ หล่ะใช้อารัย

20. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    จริๆแล้วผมว่าอะไรก็ได้นะขอให้มันเสถียรๆหน่อยไม่งอแง ทัชแพชใช้ถนัดมือ มีพอร์ตรองรับ น้ำหนักไม่ถึงกับขนาดเล่นเวท

เล็กมากก็ไม่ไหว เวลาอยู่บนรถมันทั้งสั่นทั้งเด้ง นั่งเพ่งปวดตาปวดหัวเมารถได้เหมือนกัน มีเคเบิลรัดไว้หน่อยก็ดีเด้งๆไปมาเด๋วบานพับมันจะหักเอา

ส่วนตัวผมอยากได้ DELL D400 เล็กบางเบา lenovo ตระกูลXก็เจ็บคับ แต่ราคาไม่น่าเจ็บด้วยเท่าไร

21. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    ไมของพี่ไม่เหมือนใครเลยง่ะตู่:D:D:D

22. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เยี่ยมคับ

23. จูนFconต้องใช้Spec ขั้นต่ำเท่าไหร่คับ

จะได้ซื้อเผื่อไว้ก่อน:D

24. ^BANK^

4,902
    124
    63
    อืม...อยากรู้เหมือนกันครับ

25. pom_vr2

pom_vr2 Member Member

111
    3
    18
    ของตัวเองมีใช้อยู่ 5 ตัว แยกประเภทและรูปแบบการใช้งานรวมทั้งความสมบุกสมบันในการใช้งานด้วย เอาคอมฯดีๆมาใช้พังหมด เสียดาย

Compaq 2130 2 ตัว ใช้ปรับจูนกล่องทุกชนิด มีทุกพอรท์ที่ต้องการ Window XP Pro SP2
    Compaq Evo N410C 2 ตัว ใช้ปรับจูนกล่องทุกชนิด มีทุกพอรท์ที่ต้องการ Window XP Pro SP2
    NEC ใช้ทำ ROM Realtime Win ME

เครื่องใหม่ๆ ใช้แล้วเสียดาย ก็ซื้อปีล่ะเครื่อง มือสองญี่ปุ่น สเปคสูงกว่าบ้านเรา มีพอรท์ครบ ราคาถูก เลือกซื้อแบบที่ยังมีถ่านขายน่ะ

คอมฯ รุ่นใหม่ๆ ส่วนมากจะเป็น USB Port เสียเป็นส่วนใหญ่ เห็นใช้ IBM กันเยอะ ว่าจะลองบ้าง ถ้าคิดจะซื้อตัวหน้า

^BANK^ ถูกใจสิ่งนี้
  26. ^BANK^

4,902
    124
    63

ขอบคุณมากๆครับ แล้วคอมมือสองจากญี่ปุ่นนี่หาซื้อได้จากที่ไหนเหรอครับ ราคาประมาณเท่าไร
    สเป๊คเป็นไงบ้าง ขอบคุณครับผม คุณป้อมมาตอบเองเลย :D:D

27. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0
    ใช้สาย USB-to-serial port ใช้ได้หรือป่าวคับ
    โน๊ตบุ๊คไม่มี serial port

28. TOO! KORAT

TOO! KORAT New Member VIP Racer

984
    29
    0
    ใช้ไดคับ ตัววผมเองก็ใช้เเบบที่พี่โพสรูปไว้น้านหล่ะคับ

29. pom_vr2

pom_vr2 Member Member

111
    3
    18
    สำหรับสายแปลงแบบนี้ ในกล่องบางรุ่นเช่น MoTec อาจจะใช้ไม่ได้ครับ

30. mr.prasanai

mr.prasanai New Member Member

193
    2
    0
    เดี๋ยวนี้มีแบบ ไร้สายแล้วไม่ต้องยกคอมไปให้หนักเอาแต่พอร์ด เสียบอย่างเดียว (ฟังเค้ามาอีกที อิ อิ อิ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้