มีใครพอรู้ไหมครับ p11 ไฟหน้าหลอดเป็น H4 ป่ะครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย blueber, 2 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blueber

blueber New Member Member

36
    0
    0
    คือว่าจะเปลี่ยนไฟหน้าเป็นไฟซีนอน จะซื้อมือ 2 มาครับเจ้าของเดิมถามว่าหลอดเดิมเป็น H4 รึเปล่า

ถ้าไม่ใช่จะใส่ไม่ได้เลยไม่รู้ว่า p11เป็นหลอดแบบไหนมีใครรู้ช่วยบอกทีครับ แล้วถ้าไฟหน้าแบบเดิมไม่ใช่

H4 แล้วไฟเพชรใช่ H4 ไหมครับจะได้ถือโอกาสเปลี่ยนซะเลย ขอบคุณครับ

2. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    โคมเดิมเป็นหลอด H4 ครับ...ถ้าไฟเพชรจะเป็นหลอด H1 ถ้าเปลี่ยนเป็นโคมเพชรยังไงก็ต้องเปลี่ยนหลอดครับ..ใส่กันไม่ได้ (นอกจากจะได้หลอดมาด้วย) แล้วโคมเพชรต้องใส่ 4 หลอดครับ ข้างละ 2 ไม่ใช่ปัญหาหรอกครับ ถ้าไม่มีหลอดก็ไปซื้อมาใส่..มีตั้งแต่ราคาหลอดละ 50 บาท ไปจนร้อยกว่าบาทครับ...

3. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ไฟ xenon แท้ เป็นหลอด D2R D2S ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้