ขอบคุณพี่เบิ้ม nv มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ ซึ้งใจมาก

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย beer_b11, 15 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beer_b11

beer_b11 New Member Member

8
    0
    0
    พอดีรถผมมีปัญหา ใช้b11 แต่ลงเครื่อง NVเกียร์auto มันมีปัญหาตอนสตาร์ท เครื่องร้อนหรือดับเครื่องเวลาเติมน้ำมัน แล้วสตาร์ทไม่ติด ต้องรอสักพักก็เลยคิดว่ามันเป็นที่ไดสตาร์ทเห็นว่าพี่เค้าขายไดสตาร์ทก็เลยกะจะซื้อไปเปลี่ยน โทรไปหาพี่เค้าติดต่อจะซื้อ แล้วเลยขอคำแนะนำพี่เค้า โป๊ะเช๊ะรถพี่เค้าก็เคยเป็นอาการเหมือนกันเด๊ะ พี่เค้าเลยแนะนำให้ที่การแก้ไขที่ตรงจุด เพราะพี่เค้าก็เคยแก้มาสารพัด หมดไปหลาย สุดท้ายตรงจุดก็หาย ผมเลยได้รับอนิสงค์จะได้ไปแก้ให้ตรงจุดแบบพี่เค้าเลย ไม่ต้องหมดหลายแบบพี่เค้า โชคดีจริงๆที่ได้คำแนะนำไง้นกว่าจะหายคงหมดเหมือนพี่เค้าแน่ สุดท้ายพี่เค้าก้เลยไม่ได้ขายของ แต่ผมซึ้งจริงๆ ถ้าเป็นคนที่ไม่ดคงบอกขายแล้ว ไม่แนะนำหรอกเพื่อให้ตัวเองปล่อยของออก แต่พี่เค้าไม่ทำ ขอสดุดีในน้ำใจของพี่เบิ้มจริงๆ คนดีๆยังมีอยู่ในโลกจริงๆครับ ขอขอบคุณพี่เบิ้มอีกครั้ง เรื่องดีแบบนี้เกิดขึ้นในสังคมคนใช้รถแบบเรา ขอให้ทุกท่านช่วยกันสรรเสิญคนดีด้วยครับ

2. kai_lersak

kai_lersak New Member Member

53
    1
    0
    คุณเบิ้ม เป็นพ่อพระจิงๆๆๆๆๆ นับถือ

3. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    :D:Dอาการเดียวกันเลยอ่ะ
    วิ่งมาร้อนๆแล้วดับเครื่อง:D
    start ไม่ติด ไม่มีเสียงอะไรเลยแต่ไฟโชว์ครบนะ
    :D:D

ช่วยหน่อยคับจาได้นำไปแก้ไขบ้างคับ:D

ขอบคุณคร้าบบบบบบ

4. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ป๋า มาแถลงอาการแก้เลย........................:D:D:D

5. aj11

aj11 New Member Member

201
    2
    0
    รถผมก็มีอาการเช่นกันคับ เวลาขับไกลๆเครื่องร้อนๆเวลาจอดพัก แล้วจะเดินทางต่อสตาทติดยากหรือไม่ติดเลย ต้องเหยียบคันเร่งช่วยถึงจะสตาทติดอะคับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคับ

6. พี่เค้าเป็นคนดีจริงๆครับ แต่อาการนี้พี่เค้าเจอเองกับตัวเลยครับ

ต้องขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยครับที่มาบอกเล่าความดีของคนที่ทำความดี

งง งง !!

7. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ขอบคุงครับผม
    เอาเป็นว่าเด๋วนัดไปที่ร้านพี่เค้าเลยไล่สายกันดูอีกทีครับ
    ผมเคยลงทุนเปลี่ยนมาหมดแล้ว
    ไดสตาร์ท ตอนนี้มี 2 ลูกและ เปลี่ยนแล้วอาการเป็นเหมือนเดิม
    ก็หันไปเปลี่ยนแบ๊ต ลูกใหม่ ก็อาการเป็นเหมือนเดิมเลย
    ต่อมาเปลี่ยนรีเลย์สตาท์ ก็ยังเป็นอีก
    โอ้วไรกันเนี่ย ผมก็เลยเปลี่ยน คอนแทรกหน้าคันเกียร์ออโต้อีก
    ก็ยังไม่หาย
    วิธีแรกที่ผมแก้นะครับ เดินสวิทสตาร์ตมันเลย ลากสายจากไดสตาร์ทเลย เข้ากับตัวสวิทไฟกุญแจ ไฟ + เลยครับ ทีเดียวติดครับ อิอิ ราคาประหยัดด้วย ไปเดินหาปุ่มกดเด้งมาพร้อมฟิว 1 ตัว สายไฟบ้าน 2 ม. หมดไป 40 บาทได้มั้งครับ เท่ไปอีกแบบ
    ต่มาลองไปที่ร้านสายไฟครับ พี่วีที่น้องเจนเค้าแนะนำ เหมือนพระมาโปรด เดินสายรีเลให้ใหม่หายเลยครับท่าน เสียไปไม่กี่ตังเอง
    สรุปสวิทที่ทำมาเองไม่ได้ใช้เลยครับ กลับมาใช้กุณแจได้ตามเดิมครับ
    เอ้าก็ลองผิดลองถูกมานาน จนรู้วิธีแก้จนได้แหละครับ
    บางท่านอาจเป็นคนละอาการนะครับ
    บางทีตัวคอนแท๊กตรงเกียเสียก็เป็นได้ ครับ
    หวังว่าคงช่วยบางท่านที่อ่านได้นะครับผม

8. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    กูรู ตัวจริง เรื่องระบบสตาร์ท................................:D:D:D

9. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    ป๋าเราแน่นอนอยู่แล้น !!

10. nom

637
    20
    18
    :D:Dขอบคุณคร้าบบบบบบบ

รถผมนี่ ร้อนๆๆ บิด start เงียบบบบบเลย
    ไม่ม่เสียงไรเลยอ่ะคับ:D:D
    เปลี่ยนไดล่ะก้ยังไม่หาย

เข็นติดปกติ :D

อาการยังงี้น่าจะเกิดจากไรอ่ะคับ

11. buem

2,764
    75
    0
    อ้อมีอีกตัวครับ
    หน้าคอนแท๊กสวิทกุญแจครับ
    รองถอดมาเช็คดูครับออกมาล้างน่าจะหายนะครับ

12. nom

637
    20
    18

:D:D...........ขอบคุณคร้าบบบบบ
    เด๋วจะลองถอดมาทำ
    ได้ผลยังไงเด๋วมาบอกคร้าบบบบ:D:D

13. buem

2,764
    75
    0
    ยินดีครับ

14. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    หล่อก็หล่อ นิสัยก็ดี ถ้าจะดีพี่เลี้ยงสักเมาจะแจ่มเลย อิอิ ล่อเล่นนะพี่:D

15. buem

2,764
    75
    0
    พี่กินแต่กับดิ เหล้าบ่อกินนิ

16. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    เจอคู่แข่งแล้ว เหล้าไม่ยุ่ง มุ่งกับแกล้ม

17. buem

2,764
    75
    0
    55555
    ถูกเลยครับ

18. nom

637
    20
    18
    :D:Dยังไม่ว่างทำเลยคับ

พัดลมแอร์ก้มีเสียง จี๊ดๆๆๆๆล่ะ

19. nom

637
    20
    18
    :Dลองแกะๆงัดๆถอดๆ
    ที่คอพวงมาลัยดู
    ว่าจะลองถอด contact กุญแจมาขัดๆ:D

แต่ถอดไม่ได้ น๊อต ตัวนึงเจ้าของเก่าเค้าหมุนขาดไปล่ะ:D
    ต้องประกอบกลับ คงต้องวิ่งหาช่างแล้วล่ะ
    จาได้ให้เช็คหลายๆอย่างด้วย:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้